6 ตอบกลับ

กรวยปั้มนมขนาดถูกต้องกับเต้ามั้ยคะ มีผลต่อการปั้มนมอยู่นะ ดื่มน้ำเยอะๆ ปั้มให้ตรงรอบ ให้ลูกดูดกระตุ้นดีที่สุด อาหารเสริมยี่ห้อต่างๆกินแล้วสบายใจ มีผลทางใจก็อาจทำให้น้ำนมมาดีขึ้น ทำPP สุดท้ายนมมาน้อยก็ให้น้องกินเท่าที่ได้ นมผงไม่แย่เลยค่ะ คุณแม่แฮปปี้คุณลูกแฮปปี้

พยายาม​เอาน้องเข้าเต้าตามรอบปั้มกระตุ้นน้ำนม​ ตับไก่ผัดขิงช่วยได้คะ​ 🥰

เอาแค่น้องกินอิ่มค่ะ แต่ถ้าต้องการสต๊อก มีวิธีสอนในกูเกิ้ลค่ะ

ทานน้ำอุ่น อินทผาลัม ขิง หัวปลี เอาลูกเข้าเต้า

น้ำหัวปลีจากต้นกล้วยที่ปลูกเองที่บ้านคะ

Super Mum

ดื่มน้ำเยอะๆ ปั๊มอย่าตกรอบ ไม่เครียดค่ะ