43 ตอบกลับ

น่ารักน่าชังจังเลย บ้านนี้กำลังจะผ่าคลอดเหมือนกันคะ จะรอติดตามนะคะขอให้น้ำนมมาเร็วๆนะคะ

คะ....นี่ก็ใกล้คลอดแล้วจะลองทำดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

เอาเข้าเต้าบนๆเพื่อกระตุ้นบ้านนี้ผ่าเหมือนกัน1อาทิตเจ้ากลัวจะมาทานน้ำอุ่นกระตุ้นจ้า

VIP Member

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ขยันให้เข้าเต้าและปั้มนมทุก3ชม.ค่ะ เสริมน้ำขิง น้ำปลีก็ดีนะคะเราว่า

ทานน้ำอุ่นเยอะๆ พาน้องเข้าเต้าทุก 2-3 ชม.ค่ะ สู้ๆ นะคะ บ้านนี้นมแม่ล้วนค่ะ 2 เดือนแล้ว

ว้าวๆจ้ำหม่ำมากๆ วิงวอนให้มีนมเยอะๆบ้าง

กินน้ำขิง กะแกงหัวปลี จร้า ลองดูนะค่ะ บ้านนี้ท้องแรกก็ผ่าคลอดเหมื่อนกันจร้า

ใช้เครื่องปั้มกระตุ้นค่ะ บ้านนี้มาตั้งแต่วันที่คลอด (ผ่าคลอด)

ดื่มน้ำอุ่น น้ำขิง ผัดขิง แกงเลียง เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆคะ

VIP Member

บ้านนี้ยังไม่คลอดเลยค่ะ แต่น้ำนมมาแล้ว แถมปวดด้วยค่ะ

เริ่มมาหลังผ่าสองวันค่ะ ไห้น้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะเเม่

ทานน้ำเยอะๆค่ะ 3ลิตร/วัน เสริมน้ำขิงกับน้ำหัวปลีค่ะ