13 ตอบกลับ

ต้องดูน้ำหนักน้องค่ะ น้ำหนักอาจจะลงที่น้องหมดเลยก็ได้ แต่ส่วนมากพอเข้า7เดือนน้ำแม่จะพุ่งน่ะ บ้านนี้32+1วีคขึ้นมา16-17โลแล้ว

ยังน้อยอยู่ค่ะ เรามาขึ้นตอน6-7เดือนนี้เองค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว ขึ้นมา7โล หมอบอก นน.แม่น้อย แต่ นน.ลูกเกินเกณฑ์ค่ะ

VIP Member

น้ำหนักเราไม่ขึ้นเลยค่ะ มาขึ้นตอน 28w แต่ลูกหนักตามเกณฑ์ค่ะ ตอนนี้ 36+5 น้ำหนักขึ้นมาทั้งหมด 9 กิโลกรัมค่ะ

เรา25วีคขึ้นมา1.5โล ส่วนเด็กน้อย 800g ไปแล้ว นนแม่ขึ้นน้อยแต่นนลูกดี เปนเรื่องที่ดีนะคะ ไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ช่วงแรกกินเท่าไหร่ก็ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ เพิ่งเริ่มขึ้นตอน5-6เดือน ยิ่งใกล้คลอดน้ำหนักพุ่งพรวดมากค่ะ

บ้านนี้ตอนฝากท้องใหม่ๆแม่นน.80ตอนนี้5เดือนกว่าแล้วนน.เหลือ73แล้วค่ะแต่นน.น้องในท้องตามเกณฑ์ปกติค่ะ

บ้านนี้20w4dนน.ก็ไม่ค่อยขึ้นเลยค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ แน่นกินกล้วยน้ำวา ไข่ต้ม และนมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอนซาวด์คุณแม่ลองถามน้ำหนักลูกกับหมอนะคะว่าตามเกณฑ์มั้ย

เรา18w5d น้ำหนักไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ แต่ลูกน้ำหนัก 267กรัม

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ ขึ้นมา 7โลแล้วจ้ะแม่