79 ตอบกลับ

กลัวทุกอย่างไม่เคยฉีดยาตั้งแต่เด็กแต่ก็ล่าสุดตอนวัคซีนโควิต มันไม่น่ากลัวเท่าไหร่หรอกแม่เจ็บแต่อดทนได้ตอนเจาะเลือดก็จะร้องไห้หายตัดปัญหาโดยการไม่ต้องมองและหลับตาค่ะ ถามหมอทุกครั้งเลยเจ็บไหมหมอก็บอกนิดหน่อย

สู้ๆนะเเม่ บ้านนี้ก็กลัวมากๆๆค่ะ เเต่ต้องทำใจตรวจเลือดบ่อยมากๆๆ เเต่ยังไม่เคยเจาะน้ำคร่ำนะคะอันนี้กังวลมากๆเเต่ก็ไม่โดนเจาะ ตอนนี้ความกลัวหมดเเล้ว ได้เลี้ยงลูกแล้วค๊าาา สู้เพื่อเจ้าตัวเล็กๆน๊าาาแม่

กลัวเหมือนกันค่ะคุณแม่ กลัวมากเลย เมื่อกี้วนไปดูคลีนิค เผื่อทำใจก่อน วันอาทิตย์ค่อยเข้าไปตรวจ พอดีไม่มีใครเลย มีแต่เจ้าหน้าที่ เลยเดินเข้าไป ตรวจเรียบร้อย ตรวจเลือดด้วย ช็อกอยู่ ตกใจ ลืมกลัวเลยค่ะ

ไม่ได้กลัวค่ะ แต่ไม่เคยมีประสบการณ์โดนเข็มเลย กังวนเหมือนกันว่าจะเจ็บไหมน๊า จะกลัวเหมือนคนอื่นไหม สรุป ก็ไม่ได้เจ็บนี่หว่า ผ่านมาได้ไม่ใช่คนกลัวเข็ม แต่ก็ไม่ได้ใจเด็ดพอที่จะมองตอนเจาะตอนฉีดนะ

กลัวมากๆค่ะ ปรกติแค่คิดก็มือไม้อ่อนแล้ว แต่ทุกครั้งที่โดนฉีดหรือเจาะเลือดจะบอกหมอตลอดว่ากลัวนะ เค้าก็บอกว่าจะทำให้เบาๆ เราก็สบายใจมาหน่อย ไม่มอง เบือนหน้าหนีค่ะ 55 แต่ก็ผ่านมาได้ เจ็บปวดหน่อยๆ

แม่บ้านนี้กลัวเข็มเข้ากระดูกดำเลยค่ะ555 แต่คุณพ่อเค้าจะจัดการโดยการที่พาแม่ไปทุกครั่งและทุกครั้งที่แม่ต้องเจาะเลือดหรือฉีดยาคุมพ่อบ้านนี้ก็จะคอยกอดอยู่ไม่ห่างทำไห้แม่อุ่นใจมากขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก็กลัวมากค่ะ แต่สุดท้ายก็ต้องทนเพื่อลูก โดนเจาะเยอะมาก เจาะเลือดตรวจทุกอย่าง เจาะน้ำคร่ำ เจาะเบาหวาน ตอนนี้ก็เจาะปลายนิ้วตรวจค่าน้ำตาลทุกวันจนคลอด สู้ๆนะคะคุณแม่

เป็นคนกลัวมากเหมือนกัน แต่ถึงเวลาจริงๆ แค่คิดเพื่อลูก ความกลัวมันก็หายไป เราโดนฉีดยากันแท้ง ทุกอาทิตย์ เจาะเลือดชิวๆเลยตอนนี้ พอคิดถึงลูก มันช่วยได้เยอะเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

ทำใจค่ะ เวลาเจาะหายใจเข้าออกลึกๆ หาร้องเพลงในใจไปค่ะ คิดว่าทำเพื่อลูก 555บ้านนี่กลัวเข็มมากเจาะเลือดทีไรตัวเย็นเหงื่อออกหมอทักตลอด เจาะเสร็จหน้ามืดจะเป็นลมทุกรอบค่ะ5555

กลัวเหมือนกัน จนตอนนี้นี้ก็ยังไม่ชินเลย โดนทั้งเจาะเลือดเจาะน้ำคร่ำ วัคซีน เเต่พยาบาลที่เจอเขาพยายามปลอบเเล้วใจดีเลยทำให้กลัวเเละกังวลน้อยลงมากๆเลย