22 ตอบกลับ

ส่วนตัวเจ็บสุดตอนสวนฉี่ค่ะ​ ตอนบล็อคหลังคุณหมอทายาชาก่อนค่อยฉีด​ หลังจากนั้นไม่รู้สึกอะไรเลย​ รู้สึกอีกทีตอนคุณหมอดันท้องเอาลูกออก​ จะจุกๆ​ แปปเดียวค่ะ​ ผ่าคลอดไม่ได้น่ากลัวเลย​ ไม่ต้องกลัวค่ะแม่​ สู้ๆจ้า

VIP Member

เหมือนฉีดยาปกติ เพราะมันคือยาชา ก่อนที่วิสัญญีแพทย์ จะทำการบล็อคหลังค่ะ เลยทำให้เรารู้สึกว่าแค่เจ็บเหมือนฉีดยา ไม่เหมือนสมัยก่อนไม่ฉีดยาชา แต่ฉีดบล็อคหลังเลย สมัยก่อนเค้าถึงบอกว่าเจ็บมาก

เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ หลักจากนั้น ชิวๆๆ ข้อดีของการบล๊อคหลังคือ ได้เห็นหน้าลูกเลย และไม่มีผลต่อเด็กค่ะ แต่หลังจากคลอดเสร็จขยับตัวเยอะๆนะคะ ร่างกายจะได้ฟื้นตัวเร็ว

VIP Member

ของเรายังไม่คลอดนะคะ แต่มี ปสก ตอนผ่าไส้ เจ็บจนร้องไห้ค่ะ น่าจะเพราะตอนนั้นอ้วนด้วย แทงเข็มยังไงก็ไม่เข้า สรุปได้วางยาอยู่ดี เจ็บฟรี😢

บล็อคหลังไม่เจ็บเลยค่ะ สำหรับเราทั้งกระบวนการผ่าคลอด เจาะใส่สายน้ำเกลือคือเจ็บสุดละ ส่วนอื่นไม่รู้สึกเลย ไม่ต้องกลัวนะคะ สู้ๆ

ตอนลงเข็มฉีดก็เหมือนมดกัดนิสนึงค่ะ แล้วก็ม่รุสึก แต่จะรุ้สึกแน่นๆเหมือนหายใจไม่ออกแปบเดียวค่ะ ตอนน้องจะออกมา😊😊 ตื่นเต้น

ไม่เจ็บค่ะ แต่แนะนำให้ซื้อที่รัดหน้าท้องหลังผ่าคลอด ช่วยลดอาการเจ็บแผลดีมากเลยสำหรับเรา

ตอนเราผ่า เราว่ามันไม่เจ็บนะ เพราะตอนนั้นตื่นเต้นอยากเจอหน้าลูกมากกว่า

VIP Member

เจ็บค่ะ เพราะมันคือการฉีดยา ก็จะเจ็บเท่าๆกับเวลาฉีดยาปกติค่ะ

เจ็บเหมือนตอนโดนฉีดวัคซีนบาดทะยักค่ะ ปวดๆแปปเดียวก็ชา