10 ตอบกลับ

ไม่งดจ้า เฉพาะที่ตรวจเจอเบาหวาน เขาจะให้งดข้าวน้ำ มากินน้ำตาลขวดหรือ เจาะเลือดจ้า ตรวจเบาหวาน ถ้วเขาให้งดเขาก็จะบอกจ้า หรือ มีใบนัดกำกับว่า งดข้าวงดน้ำมา

ถ้าเจาะปกติไม่ต้องค่ะถ้าปกติ เจาะตอนฝาก ของเราเจาะครั้ง2ตอน 8เดือน ดูผลเลือด แต่ถ้าเจาะวัดระดับน้ำตาลในเลือด ต้องงดค่ะ

เราเจาะเลือดหมอไม่ได้ให้งดอาการเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเจาะอันเดียวกันรึเปล่า ตอน 7 สัปดาห์ 1 ครั้ง ตอน 31 สัปดาห์อีกครั้ง

ของเราไปฝากท้องครั้งแรกวันนี้หมอก็ไม่ได้บอกให้งดน่ะค่ะ #แม่มีน้ำตาลความดันหรือเปล่าค่ะถึงให้งด

ไม่ต้องงดน้ำอาหารจ้า เจาะครั้งแรกเพืาอตรวจโรค ทั้งเลือดจาง โรคติดต่อทางเพศสัมพัธุ์เท่านั้นจ้า

เราก็ไม่ได้งดอาหารค่ะ ไปฝากตอน6W ครั้งแรกก็เจาะเลือด ตรวจฉี่เลย หมอไม่ได้แจ้งว่าให้งดมานะ

ของเราครั้งแรกไม่ต้องอดนะค่ะหมอจะดูเกี่ยวกับโรคต่างๆ จากแม่ค่ะ เช่นพาหะธารัสซีเมียค่ะ

ตอนไปเจาะครั้งแรก หมอบอกว่าไม่ต้องงดคะ

ไม่งดคะแม่ ทำตัวปกติ

ไท่ค่ะเจาะธรรมดาค่ะ