10 ตอบกลับ

ถ้าอย่างนั้นต้องบอกคุณหมอขอตรวจครรภ์และฝากครรภ์เลยค่า อาจจะต้องอัลตร้าซาวด์ดูขนาดตัวอ่อน บอกหมอว่าจำไม่ได้ประจำเดือนวันแรกเป็นเมื่อไหร่

ไม่ต้องกังวลค่ะ ลองบอกเป็นช่วง ต้นเดือนปลายเดือนก็ได้ บางตนมาไม่สม่ำเสมอ กำหนดคลอดส่วนนึงหมอจะวัดจากขนาดครรภ์จากการทำ อัลตราซาวด์ค่ะ

ลองคิดดีๆดูค่ะ ว่าประมาณ เดือนไหนที่ไม่มา แต่ถ้านึกไม่ออกจริงๆก็ไม่เป็นไรคะ พอซาวหมอก็จะบอกเองค่ะ😁

จริงอิแม่บ้านนี้ก้พอจำได้ค่ะ แต่ก้บอกหมอว่าจำไม่ได้ จะลองดูว่าเครื่องซาวแม่นแค่ไหน สรุปคือแม่นค่ะ

แค่บอกไปว่าจำไม่ได้แล้ว หมอหรือพยาบาลไม่ว่าเราหรอกคะ เขาก็ซาวดูคะอายุครรภ์ก็จะตามนั้น

อย่าห่วงเลยค่ะ เดี๋ยวตอนหมอ ซาวน์ดู กู้รู้เองว่า ตั้งท้องกี่วีค กี่วัน แล้วละค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-46028)

ไม่ต้องกังวล สู้ๆค่ะ ตอบไปตงๆว่าจำไม่ได้ เราลูก3แร้ว จำไม่ได้สักคน ^_^

ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ หากจำไม่ได้ หมอก็อัลตร้าซาวดฺ์ให้เองค่ะ ^^

ไม่ต้องกังวนค่ะ บ้านนี้ก็จำไม่ได้ 23นี่กมอนัดซาวค่ะ