นมผงสำหรับเด็กทารก

อยากถามแม่ๆที่ลูกกินนมผงหน่อยคะว่ากินยี่ห้ออะไรกัน พอดีต้องกลับไปทำงานต่างหวัดแล้ว เลยจำเป็นต้องให้น้องทานนมผงแต่ไม่รู้จะให้กินยี่ห้ออะไรดี น้องเกือบ2เดือนแล้วค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

นมผงสำหรับเด็กทารก
23 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

1. ถ้าเน้นสารอาหารจากนมแม่เยอะแนะนำเอนฟาแลคกล่องสีทอง ลูกเราฝึกกินตั้งแต่2เดือนมื้อละ1ครั้ง จ้ำม่ำ ขับถ่ายง่าย ตดบ่อย ตดเหม็นด้วย🤣 พัฒนาการไว แถมดื้อด้วย ปัจจุบัน9m2d กินสูตร2แล้วแต่เอนฟาแลคจะแพงหน่อย 2. ราคาถูกหน่อยช่วยประหยัดงบแม่ แนะนำ S26 ดูโกร ตราหมี Hi Q 3. เด็กบางคนอาจจะแพ้นมยี่ห้อนั้นๆแม่ต้องลองซื้อกรัมเล็กๆก่อน 4. เด็กบางคนแพ้นมพวกถั่วเหลือ แต่ลูกเราให้ลองเอนฟาแลคครั้งแรกกินได้ปกติตอนท้องเรากินนมบำรุงทุกยี่ห้อเลยคลอดมาลูกได้แพ้นมถั่วเหลือง ตอนอยู่ในท้องถ้าคลอดมาตั้งใจจะให้ลูกกินยี่ห้อนี้ดีใจมากที่ลูกไม่แพ้คะ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image
3y ago

คะแม่ น้องขับถ่าย พัฒนาการไว อารมณ์ดีด้วยคะ

แม่ต้องลองค่ะ ใช่ว่าทุกตัวจะถูกกับเด็กค่ะ อย่างบ้านนี้กินไฮคิวไม่ได้ค่ะ ตอนนี้กินดูแลคค่ะ

VIP Member

ต้องลองค่ะ เพร่ะเด็กแต่ละคนถูกกับนมต่างกัน บ้านนี้กินhiqกับดูแลคค่ะ

บ้านนี้กินS26สีม่วง แต่อยู่ร.พ.น้ำนมแม่ไม่เยอะเลยต้องเสริมนมผง

บ้านนี้ S26สตูร1คร้าเริ่มกินตั้งแต่เเรกเกิดรวมกับนมแม่

บ้านนี้ เอนฟาแลค กล่องทอง ตั้งแต่เกิดค่ะ แม่ไม่มีน้ำนม

TapFluencer

บ้านนี้ให้น้องทาง​ นม​ DG1 ค่ะ​ มันเป็นนมแพะ​ค่ะ​

Post reply image

บ้านนี้แอนฟาแลคกล่องทองสูตร1คะ คุณแม่น้ำนมน้อย

แนะนำนมแพะค่ะประโยชน์เหมือนนมแม่เลย

ลองซื้อกล่องเล็กมากินก่อนนะคะ