30 ตอบกลับ

ไม่ถึงเดือนค่ะ เพราะก่อนหน้านั้นเราเป็นมะเร็งปากมดลูกต้องไปหาหมอตลอดพอรุ่ว่าจะมีน้องหมอเลยให้ฝากเลยค่ะ😆

พอรู้ว่าท้อง ให้รีบหาข้อมูลว่าหมอคนไหนดี โรงพยาบาลไหนมีคุณภาพ แล้วรีบฝากค่ะ

ตรวจเจอ2ขีดรีบไปค่ะเพราะท้องแรกรอให้ครบ5วีคจนน้องหลุดไปเสียใจสุดๆค่ะ

ประจำเดือนไม่มา1เดือนเลยไปซื้อที่ตรวจ พอขึ้นสองขีดก็ไปฝากเลยค่ะ

บ้านนี้รู้ว่าท้องก็ฝากเรยค่ะ เพราะเคยท้องนอกมดลูกมา. เรยกลัวค่ะ

รู้ก็ไปหาหมอเลยค่ะ เอาสบายใจไว้ก่อน อย่างน้อยก็เริ่มกินยาบำรุง

VIP Member

ตรวจขึ้น 2 ขีดก็ไปเลยจ้า บ้านนี้ตรวจเจอตอน 1 เดือนทั้ง 2 ท้องเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้รู้ตอน​ 16​w​ ถัดไปอีกวันก็ไปโรงบาลเลยค่ะ

เรารู้ว่าท้องตอน4-5สัปดาห์แล้วก็ฝากเลยค่ะ

ตรวจรู้ว่าตั้งครรภ์ไปฝากได้เลยนะค่ะ