โควิด-19

อยากถามว่าคุณแม่ๆป้องกันไวรัสให้ลูกน้อยยังไงกันบ้างคะ น้องอายุ4เดือน แน่นอนใส่หน้ากากไม่ได้อยู่แล้ว แล้วที่บ้านก็เป็นแบบชนบทค่ะ คือมีคนไป มา ตลอดทั้งวัน จะให้น้องอยู่แต่ในบ้านเลี้ยงเป็นระบบปิดก็คงไม่ไหวอะค่ะ เพราะน้องชอบคนเยอะๆ ชอบคนให้หยอก แล้วผู้ใหญ่แถวนี้ก็ไม่ชอบใส่แมสกันสะด้วย จะไอจะจามก็ไม่เอามือปิดปาก แล้วนี่ผีน้อยเกาหลีก็กำลังจะทะลักเข้ามา ตอนกินข้าวถามยายว่าแถวบ้านเรามีผีน้อยไหมยายก็บอกว่ามีไปเยอะเหมือนกัน เราก็เลยกำชับให้ยายใส่หน้ากากไว้ แต่คนอื่นยังไงเราก็บังคับเค้าไม่ได้อยู่ดีอะเนอะ ???

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ