128 ตอบกลับ

บ้านนี้หมดบอกให้ทานก่อนนอนคะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะเวลากินแล้วกินน้ำตามจะอาเจียรและเวียนหัวมากถ้าหลับตานอนแล้วจะหายไปเองคะ

สู้ๆนะคะแม่

ของเราทานหลังอาหารมื้อเเรก เป็นเหมือนกันค่ะ ทานเเล้วเหงื่อออกเวียนหัวคลื่นไส้ ปวดบิดจะถ่าย ว่าจะปรึกษาหมอเหมือนกันค่ะ

ลองเปลี่ยนมากินก่อนนอนนะคะ ถ้ายังมีอาการแบบนี้อยู่ บอกหมอค่ะ หมอจะเปลี่ยนยาให้ เมื่อก่อนพี่สาวก็มีอาการแบบนี้ค่ะ 😊​

กินยาตัวเดียวกันเลยค่ะหมอเพิ่งเปลี่ยนให้ไม่กี่วันนี้เองกินได้ปกตินะคะไม่เวียนหัวไม่อ้วกเลยค่ะกินหลังอาหารเช้าจ้า

แม่บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันเลยค่ะกินยาตัวนี้ตอนเช้าแล้ว15นาทีเห็นผลเลยจะ รู้สึกจะอวกออกแล้วมีอาการง่วงนอนมากๆๆ🤰🤰🤰

แม่บ้านนี้เป้นค่ะคุนหมอบอกให้กินก่อนอาหารเช้าพอกินไปได้5-6นาทีขึ้นไส้อ้วกเลยค่ะแม่เลยเปลี่ยนมากินหลังอาหารแทนค่ะ

ยาตัวนี้ทำให้คลื่นไส้ ปวดหัวค่ะ ปรึกษาเพื่อนที่เป็นหมอคือ ต้องเปลี่ยนตัวยาไม่ก็ต้อง กินตอนท้องว่างจริงๆ

VIP Member

ณ ตอนนี้ยาตัวนี้ก็ยังเหลือยุยังไม่ได้เปิดด้วยแหล่ะลูกก็ได้สองเดือนยี่สิบเจ็ดวันแล้วค่ะยายังยุ

ตัวนี้ถ้าหมอนัดอีก แม่ก็ต้องกินนะคะเพราะเป็ึยาบำรุงเราเองหมอเราให้ทุก2เดือน

บ้านนี้หมอบอกให้ทานหลังอาหารเช้า ทานไปได้แปปๆคลื่นไส้อ้วกค่ะ เลยเปลี่ยนมาทานก่อนนอนค่ะ

ใช่ค่ะ !! หมอให้ทานหลัวอาหาร อาการมาเต๊ม 🤯😵🤮

ลองเปลี่ยนกินก่อนนอนดูค่ะ บ้านนี้หมอให้เปลี่ยนมากินก่อนนอน กินตอนเช้าทำอะไรไม่ได้เลย