5 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าคิดว่ามันสุ่มเสี่ยงเกินไปก็ไม่ต้องให้เขามาทำดีกว่าค่ะ เราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคตอาจจะกลับไปคุยกันเหมือนเดิมหรืออาจจะไม่มีอะไรก็ได้แต่เลือกทางที่มันไม่เสี่ยงจะดีที่สุดนะคะ

คุณแม่เลือกที่สบายใจดีกว่าถ้าให้ไปทำแล้วคิดมากมีผลกระทบกับเด็กค่ะ

ตรงไหนที่ไม่สบายใจก็อย่าพาตัวเองไปอยู่ตรงนั้นค่ะ

มันเป็นงานหลวงเราก้ออยากจะให้เค้าทำงานดีดี ตอนนี้ก้อเลยเครียจ เลยคะ ว่าจะให้เค้าไปดีไหม งานราชการคัยก้ออยากจะทำจริงไหมคะพี่

ถ้าไปทำแล้วไม่สบายใจก็ไม่ต้องไปค่ะ ผลบวก-ลบ อะไรมันก็ไม่แน่นอนค่ะ

ถ้าได้ทำงานราชการสมใจคุณแล้ว คุณจะปล่อยวางไม่คิดมากไม่ระแวงได้หรือเปล่า ถามตัวเองดูง่ายๆค่ะ เพราะ! ได้ทำงานแล้ว งานมั่นคง แต่!!! รักคุณสั่นคลอนเพราะความระแวงของคุณเอง วันหนึ่ง จะทะเลาะกันจนถึงขั้นเลิกกัน แตกหัก รึป่าว? สิ่งที่ได้ กับ สิ่งที่เสียไป คุ้มกันไหม ? หรือ?! ถ้าคุณทำใจได้ และไม่ระแวงเขา ก็ให้ไปทำค่ะ วัดใจกันไปเลย ไม่คุณก็เขา