34 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ผ่าค่ะ กำหนดคลอด12ตุลา แต่ผ่าคลอด11ตุลา เพราะไม่มีอาการปวดท้องหรืออาการใดๆเลย เลยปรึกษาหมอขอผ่าค่ะเพราะคุณแม่ท้องแรกอายุ38แล้ว หมอเลยผ่าให้ค่ะ ใช้วิธีบล็อกหลังค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลย น้องออกจากท้องปุ๊บร้องอุงแวปั๊บเลย พอทำความสะอาดเสร็จคุณหมอก็อุ้มน้องมาให้เราหอมแก้ม(ระหว่างที่กำลังทำแผล)ความรู้สึกวินาทีนั้น ดีใจมากน้ำตาไหล

คุณแม่กำหนดคลอด 7 พ.ย เหมือนกันเลยเดียวแม่บ้านนี้จะได้ประเมินว่าจะคลอดเองหรือผ่าวันจันทร์นี้หมอนัด ตื่นเต้นแทนคุณแม่เลย😬😬😬ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ

เช่นกันนะค่ะคุณแม่😊😊

บ้านนี้ผ่าค่ะตอนนี้33w+4 หมอยังไม่นัดวันผ่าเลยจ้า (คนแรกผ่าเพราะน้ำเดินแต่ปากมดลูกไม่เปิดคนนี้เลยต้องผ่าค่ะ) อิแม่ก็กลัวคิดมากจนเก็บไปฝันหลายคืนแล้วจ้า

จ้า

กำลังลังเลเลยค่ะ กำหนดคลอด 31 ตุลา แต่วันนี้ไปหาหมอ หมอบอกน้องตัวใหญ่มากหนัก 3.5 โลแล้ว ถ้าเกิน 3.8 คลอดเองมีความเสี่ยงค่ะ ตั้งใจอยากจะคลอดเองค่ะ

ดูวันไว้ อยากได้วันที่ 24 เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 8 พย ค่ะ ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติ+บลอคหลัง แต่... น้ำคร่ำแตกตอน 34+3 เลยต้องผ่าออกด่วนค่ะ (หลังผ่าทรมานมากกก ไอ จาม ทีนี่น้ำตาไหล😭)

ขอให้น้องแข็งแรงนะค่ะคุณแม่ คลอดกี่วันแล้วค่ะ

บ้านนี้หมอนัดผ่า37wวันที่21ต.คเพราะน้องตัวใหญ่มากไม่สามารถคลอดเองได้และท้องโตใช้ชีวิตแต่ล่ะวันช่างยากลำบากค่ะ

ผ่าเดือนพฤศจิกายนนี้คะกำหนด16ธันวา แต่หมอสั่งผ่าก่อนเพราะเสี่ยงมดลูกแตกท้อง2น้องไม่กลับหัวเชิงกรานแคบ

ผ่าเหมือนกันค่ะ เพราะท้องแรกผ่าเนื่องจากน้องไม่กลับหัวค่ะ ท้องสอง 28+1 วีค กำหนด 10 มกรา แต่คงนัดผ่าก่อนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้นัดผ่า21ตุลานี้ละค่ะกำหนดจิง30ตุลาแต่ลูกตัวใหญ่อิแม่คลอดเองไม่ได้เลยต้องผ่าแอบกลัวนิดๆค่ะ 😁😁

สู้ๆนะคะคุณแม่ ✌️✌️

บ้านนี้ผ่าค่ะ แต่หมอยังไม่ได้นัดวันเรย ตอนนี้ 32w+2d กำหนดคลอด 12ธันวา (ลูกคนแรกน้ำเดิน แต่ปากมดลูกไม่เปิด)