แม่ๆคนไหนผ่าคลอดบ้างค่ะขอเสียงหน่อยค่ะ หาเพื่อน?

หาเพื่อน? กำหนดคลอด 7พย. ตอนนี้37w2d นัดผ่าคลอด24ตุลานี้ค่ะ ผ่าตอน38สัปดาห์พอดี ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติ แต่ล่าสุดไปหาหมอ หมอบอกสายสะดือคล้องคอน้อง1รอบ แบบหลวมๆ เรยตัดสินใจไม่เสี่ยง ขอผ่าดีกว่า มีแม่ๆคนไหนจะผ่าคลอดบ้างค่ะ กี่สัปดาห์ ทำไมถึงผ่า มาแชร์ๆ เป้นกำลังใจกันหน่อยค่ะ. ท้องแรกทั้งกลัวทั้งตื่นเต้น??

34 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกผ่าค่ะ ท้องสองก็เลยต้องผ่ากำหนดผ่า 24ตุลาเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้38w ก็ยังแอบตื่นเต้นค่ะ

บ้านนี้ได้ผ่าฉุกเฉินจ้า ปากมดลูกไม่ยอมเปิด ส่วนตัวคิดว่าแผลผ่าคลอดเจ็บน้อยกว่าโดนยาเร่งคลอดค่ะ

VIP Member

ผ่าท้องที่สาม 16มค.63นี้ค่ะ ผ่าคลอดก้อดีนะคะ ไม่ต้องลุ้นเรื่องจะปวดท้องวันไหน ปากมดลูกจะเปิดกี่เซ็น

5y ago

คิดเหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ผ่า 26 ธันวา คุณยายชอบดูดวงแล้วเลือกวันค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดวันที่1. รอคลอดธรรมชาติ. รอปวดท้องอยุ่ค่ะไม่มีวี่เเววเลย 38+1แล้ว

บ้านนี้หมอบอกให้ผ่าคลอดเหมือนกันค้ะ เพราะแม่เคยผ่าตัดหัวใจเรยคลอดเองใม่ใด้

หมอพึ่งนัดผ่าเหมือนกันค่ะ วันที่1พย กังวลเหมือนกันเลยค่ะแม่ สู้ๆนะคะ✨💛

VIP Member

บ้านนี้ผ่าจ้าเมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมาจ้ะผ่าเพราะน้องม่กลับหัวค่ะ

5y ago

38+3 ไม่กลับหัวเรยจ้าโดนผ่า

บ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ 8พ.ย ท้องสองค่ะ ท้องแรกก็ผ่าคลอดเหมือนกัน

5y ago

ไม่กลัวค่ะ แต่แอบตื่นเต้นนิดหน่อย เจ็บแค่ตอนหมดฤทธิ์ยาค่ะ

บ้านนี้ผ่าค่ะ คุณแม่เป็นเริม จะนัดผ่า 29.10.62 นี้เหมือนกันค่ะ

5y ago

สู้ๆ เหมือนกันนะแม่ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ผ่าเหมือน​กันค่ะ​ ท้อง2​ หมอนัดผ่า​ 8​ พฤศจิกายน​ค่ะ