63 ตอบกลับ

บ้านนี้สั้นเหมือนกัน8เดือนหมอให้สลิงมาดูดจ้า หมอแนะนำให้ซื้อที่ปั๊มนมไฟฟ้าด้วย

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ให้ได้ปกตินะ อาจจะยากตอนให้นมแรกๆ สู้ๆนะคะคุณแม่

ปรึกษาคลินิกนมแม่ที่โรงพยาบาลได้เลยนะคะ ฟรีค่ะ พยาบาลจะแนะนำวิธีเข้าเต้าค่ะ

สั้นเหมือนกันค่ะ ตอนแรกลูกก็ไม่ดูดพอจับยัดไปเรื่อยๆก็ดูดแล้วหัวนมก็ยาวขึ้น

ได้ค้าา​ เราก็หัวสั้นแบบนี้เลยย​ ลูกดูดได้ค้าเดี๋ยวหัวนมก็โตเองเวลาลูกดูด

เหมือนกันค่ะ ไป รพ ทุกครั้งหมอดึงหัวนมเจ็บมาก น้ำนมไหลเปียกหมดค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะเราก้หัวนมสั้นเหมือนกันดูดได้นะน้ำนมไหลเปียกยันที่นอนเรย

คลอดแล้วพยายามดึงหัวนม ยืดๆบ่อยๆ เดี๋ยวหมอก็จะมาแนะนำอีกทีจ้ะ

Super Mum

ให้ได้และมีน้ำนมไหลค่ะ ตอนคลอดปรึกษาหมอหรือพยาบาลได้เลยค่ะ

ได้ค่ะ บ้านนี้ก็สั้น ให้เต้าล้วนมา 9 เดือนแล้ว ไม่มีปัญหาค่ะ