27 ตอบกลับ

ถ้าเตือนไม่ฟังก็ต้องรอดูตอนคลอดอีกทีว่าเด็กออกมามีอะไรผิดปกติไหมคะ แต่ยังไงก็ขอให้คลอดออกมาปกติและปลอดภัยนะคะ

แถวบ้านก็มีค่ะ เด็กออกมาครบสมบูรณ์ดี แต่พอโตขึ้นสมาธิเด็กสั้นค่ะ หมอบอกเกี่ยวกับสมองกับความจำเด็กค่ะ

พออ่านดูแล้วรู้สึกสงสารเด็กที่จะเกิดมาเลยค่ะ ถ้าไม่หยุดเสพ ผลเสียที่ตามมาไม่อยากจะคิดเลยค่ะ😢

ลูกออกมาจะ นน.ตัวน้อยคะ สงสารเด็กที่กำลังจะเกิดมาจัง ยังไงขอให้เด็กน้อยเกิดมาสุขภาพแข็งแรงนะคะ

เขาคิดอะไรอยู่นะ ไม่รักตัวเองก็รักลูกบ้างเถอะ เกิดมาไม่รู้เรื่องอะไรต้องมารับกรรมอีก

บางคนเสพยาลูกออกมาเป้นเด้กดาวค่ะ ถ้าชีวิตคิดติดยาก้อไม่ควรมีลูกหร่อกสงสารเด้กที่เกิดมา

ถ้าโชคดีเด็กอาจแข็งแรงดี แต่ถ้าโชคร้ายก็พิการ ไม่ด้านสมอง ก็ร่างกายละคะ ยามีผลโดยตรง

แต่มีคนแถวบ้านทำ ทั้งเสพทั้งค้า ลูกออกมาแข็งแรงดีมาก แต่โตมาเป็นเด็กนิสัยไม่ดีเลย

เพื่อนเก่าสูบยาบ้า บุหรี่ กินเหล้า ลูกออกมาสมบูรณ์ค่า ปกติแข็งแรงด้วย

ค่า ขอให่เขาเเข็งแรงเช่นกันค่า

ต้องรอดูลูกตอนออกมาด้วยค่ะ ว่าจะมีความผิดปกติทางร่างกายรึป่าว