1 ตอบกลับ

ฮอร์โมนแค่ 200 ท้องยังอ่อนมากๆค่ะแม่ ลองนับอายุครรภ์จากปจดครั้งสุดท้ายดูค่ะ เว้นไว้รออายุครรภ์ซัก 10w แม่ค่อยไปซาวใหม่ การซาวบ่อยๆตอนท้องอ่อนมันบั่นทอนสุขภาพจิตตัวเองมากค่ะ แม่อย่าพึ่งเครียดนะคะ ความเครียดมันส่งผลต่อการตั้งครรภ์โดยตรง เดียวก็เจอน้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ อีกสองวันหมอนัดไปเจาะเลือดอีกที เพราะปจด.มาครั้งสุดท้ายคือ 9/11/64 แต่ปกติ ปจด.ไม่เคยมาตรงเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ