วันนี้ไปหาหมอมาค่ะ

หมอบอกน้ำหนักน้อง 915 คุณแม่ 28W ค่ะ ทำไงให้ลูกน้ำหนักเพิ่มค่ะ กินลงแม่หมดเลยค่ะ

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอน28W. เเม่บ้านนี้แค่600กรัมค่ะ.แต่น้ำหนักยังตามเกณฑ์ค่ะ..หมอบอกน้องจะน้ำหนักเยอะช่วง7-8เดือนค่ะ...ก็จริงที่หมอบอกเลยค่ะตอนนี้34w.หมอบอกน้อง3โลแล้วตัวโตมาก.หมอบอกให้เเม่กินน้อยๆแล้วค่ะกว่าน้องจะออกกลัวจะเกือบ4โลคุณหมอบอกห้ามแม่กินผลไม้.ของหวานค่ะ...แต่แม่ก็ไม่ค่อยกินตั้งแต่32w.แล้วค่ะ...เราว่ามันแล้วแต่คนนะคะคุณแม่

อ่านเพิ่มเติม
1y ago

ค่ะแม่🥰

นมแพะกับจมุกข้าวไร้เบอร์คะแม่บ้านนี้ก็ทานอยู่ช่วง3เดือนหมอบอกน้องตัวเล็กฟังเสียงหัวใจไม่น้องไม่เจอเลยแม่ใจคอไม่ดีเลยสั่งมาทานคะผ่านไปเดือนเดียวน้ำหนักน้องดีมากคะ

1y ago

เดี่ยวแม่จะสั่งจมุกข้าวไร้เบอร์รี่ค่ะ นมแพะแม่ลองกินแล้ว อ้วกจะพุงค่ะคงแล้วแต่คนที่กินได้ ของคุณค่ะ🥰

กินของที่มีประโยชน์ค่ะ เนื้อสัตว์ ผัก ผลไม้ ทานให้หลากหลาย เราเป็นคนนึงที่ไม่ได้โดปไข่ กินปกติ กินไข่บ้าง 2 วันต่ออาทิตย์ เน้นกินที่เรามีความสุข และมีประโยชน์ 28+2 weeks /1350g ค่า

1y ago

ค่ะแม่ 🥰

VIP Member

เน้นโปรตีนเลยค่ะแม่ เนื้อ นม ไข่ น้ำเต้าหู้ กล้วย เสริมนมแพะบีจีด้วยก็ดีนะคะแม่ ทางนี้ทานเกือบทุกวัน น้องแทบจะเกินเกณฑ์เลยค่ะ 😅

1y ago

ขอบคุณค่ะแม่🥰

ช่วงไตรมาส3จะเป็นช่วงที่เขาดูดจากเรามากที่สุดคะ ทานให้หลากหลาย ไม่ควรเน้นอาไรมากเพราะคลอดมาลูกอาจแพ้สิ่งที่เราเน้นได้คะ

1y ago

ขอบคุณค่ะ🥰

แม่ๆลองทานนมแพะดูนะคะ (แม่บ้านนี้ก้ทานคะ แรกๆหมอบอกน้องน้ำหนักน้อยพอแม่ทานนมแพะน้ำหนักน้องขึ้นดีมากเลยคะ )

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก60 พอรู้ว่าท้องแพ้น้ำหนักลดเหลือ58 ตอนนี้อายุครรภ์25w6d น้ำหนัก64เองค่ะ

VIP Member

เน้นโปรตีน นมแพะ จมูกข้าวไลค์เบอรี่ค่ะแม่ บ้านนี้ทาน 28W น้อง 1,200 กรัมค่ะ ลงน้องเยอะเลยค่ะแม่

ไข่ขาวค่ะน้ำหนักขึ้นไว เคยลลุกตัวเล้กหมอให้เน้นทานไข่ขาวทุกวัน น้ำหนักน้องขึ้นไวมากค่ะ

1y ago

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

1y ago

ขอบคุณค่ะ 🥰