13 ตอบกลับ

ใจเย็นๆนะคะเดี๋ยวก็หายค่ะ นี่ลูกก็พึ่งออกจากรพ.มาได้9วันปอดติดเชื้อ หายใจหอบ น้ำตาลในเลือดต่ำ โดนเจาะไขสันหลังด้วยค่ะ ตั้งแต่วันแรกที่คลอดเรย อยุ่รพ.12วัน ไห้ยา10วันดูอาการ2วัน หมอบอกเป็นอาการแทรกซ้อนปกติของเด็กแรกเกิดที่ส่วนใหญ่จะเป็นกันค่ะ ไม่ว่าจะผ่าคลอดหรือคลอดเอง เด็กทุกคนมีโอกาสเป็นหมด สู้ๆนะคะ

VIP Member

อย่าคิดมากนะคะแม่ บ้านนี้ปอดติดเชื้อ ปอดรั่ว ความดันในปอด กล้ามเนื้อหัวใจอักเสบ ให้ยา8ตัว อยู่ NICU 20วันแล้วกลับบ้านค่ะ สู้ๆนะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า ยังไม่ออกจากโรงบาลเลยสงสารลูกมาก #ขอให้น้องหายเร็วๆนะค่ะแม่

หายยังค่ะแม่บ้านนี้รักษาอยุ่อยากรุ้ต้องรักษานานแค่ไกนค่

สู้ๆค่ะ ขอให้น้องหายวัยๆ แข็งแรงๆนะคะ

ขอให้น้องหายไวๆ แข็งแรงๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ๆค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้หายไวๆค่ะ

สู้ๆนะคะ ขอให้หายไวๆ

ควรพบแพทย์นะคะ