21 ตอบกลับ

37w. 4d. นั่งนานไม่ได้ ยืนประมาน10นาทีก็ท้องแข็งเจ็บท้องมาเลยค่ะ ช่วงนี้รู้สึกว่าลูกไม่ได้ดิ้นตรงท้อง. แต่รู้สึกว่าเขาขยับตรงหัวหน่าว ขยับแต่ละที แม่นี้น้ำตาไหลเลยค่ะ เจ็บมาก ช่วงนี้ทรมานสุดๆค่ะ อยากคลอดเต็มทีแล้ว

เป็นเหมือนกันเลยคะ

37+3เหมือนกันค่ะ แต่แม่บ้านนี้ยังไม่บวม มีแต่ปวดขาอย่างเดียววว ภาวนาให้ออกสิ้นเดือนนี้ อยากแตกแล้ว แต่กำหนดจริงๆมัน2กันยา พยายามบอกลูกทุกวัน สิ้นเดือนนี้นะลูกออกมาเลยยย

VIP Member

แม่บ้านนี้ท้องแข็งบ่อยมาก แต่ไม่มีอาการอย่างอื่นตามมา อีกอย่างลูกก็ดิ้นน้อยลง อยากแตกแล้วค่ะ กำหนด2กันยา

กำหนดคลอดเหมือนกันเลยค่ะ

35+2 ทั้งหน่วง ทั้งปวดหลัง ทั้งลูกดิ้นแรงมากกก วันนี้หาหมอ(15 ส.ค.) น่าจะพอเดาได้ว่าเค้าต้องการออกมารึยัง 😁

บ้านนี้38+5ไร้ซึ่งวี่แววการคลอดมากค่ะ มีแค่ท้องแข็งปั้นแค่นั้น อยากแตกมากแล้ว

37+1. ชอบปวดท้องน้อยและขาหนีบบ่อยมาก..ทรมานที่สุดคงอยากแตกแล้ว..กำหนด4 ก.ยค่ะ

VIP Member

เรา37+3 ทรมมานมากเลย คลื่นไส้ อาเจียน กินอะไรไม่ได้ ปวดไปหมดเลย

18นี้หมอตรวจอีกทีจะนัดผ่าแล้วค่ะเพราะครบ38สัปดาห์

37+1 เริ่มมีอาการเจ็บเตือนบ้างท้องแข็งบ่อยด้วยค่ะ

37+2. เป็นเหมือนกันจ้า เดินไม่ไหวแล้ว นอนอย่างเดียว