การกิน

หนึ่งเดือนแล้วค่ะ กินเผ็ดได้ไหมคะให้นมลูกอยู่ ระแวงเรื่องการกินมาก กลัวลูกท้องเสีย ถามบ่อยไปนิดนึง รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินอาหารได้ทุกอย่างค่ะ ไม่ต้องปิดกั้นตัวเองให้เครียดให้กังวลเดี๋ยวน้ำนมหดกันพอดี แค่ไม่กินอะไรที่ไม่มีประโยชน์ เช่น ของหมักดอง ของดิบ แอลกอฮอล์ เพราะลูกรับสารอาหารจากนมแม่ค่ะ ไม่ใช่รสชาติอาหาร บ้านนี้ลูก 3 เดือนแล้วค่ะ ทานนมแม่ล้วน. ทานทุกอย่าง ลูกอ้วนสมบูรณ์ แข็งแรง ไม่งอแง ไม่ท้องเสีย งดของแสลงแค่ตอนอยู่ไฟเดือนแรกเพราะกลัวแผลอักเสบแค่นั้นค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

กินให้สะอาด ครบ 5 หมู่พอค่ะ ถึงแม่ท้องดสีย ลูกก็ไม่ท้องเสียนะคะ น้ำนมคัดกรองแต่สารอาหารให้ลูกค่ะ

กินได้แต่อย่าเผ็ดเยอะครับ พอประมาณ ไม่ใช่กินทุกวันทุกมือควรเว้นด้วยนะครับ

VIP Member

เรากินทุกอย่างเลยค่ะลุกก้อแขงแรงดี

VIP Member

กินได้คะแต่ไม่เผ็ดเหมือนพริก10เม็ดนะคะ

VIP Member

กินได้ค่ะแม่ เผ็ดแค่แม่ค่ะไม่เผ็ดลูก

VIP Member

เรากินทุกอย่างเลย ไม่เป็นไรเลยค่ะ

กินได้คะ แต่เผ็ดไปแม่จะท้องเสียคะ

VIP Member

กินได้คะ แต่อย่าเผ็ดมากจนเกินไป

VIP Member

ได้ค่ะ แต่บ้านนี้กินตอน3เดือน