รู้สึกว่าหัวปลีอร่อยหรือไม่คะ

หัวปลีมีประโยชน์กับแม่ท้อง แต่ไม่ใช่ทุกคนจะชอบกินเนอะ มีวิธีกินอย่างไรที่แม่รู้สึกว่าอร่อยบ้าง มาแชร์กันหน่อยค่า
Voice your Opinion
อร่อย ชอบกินอยู่แล้ว
ไม่อร่อย แต่ต้องกิน

2585 ตอบกลับ

15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

อร่อยค่ะ เอามาทำได้หลายเมนูเลย ยำหัวปลีกุ้งสด หัวปลีผัดกระเพราหมูสับ หัวปลีชุบแป้งทอด ทอดมันหัวปลี น้ำหัวปลีอินทผลัม เป็นต้น

ชอบทานเป็นแบบทอดมันและยำหัวปลีใส่ปลากระป๋อง หรือไม่ก้ชุบแป้งทอดแล้วก้ตามด้วยน้ำพริกกะปิค่ะ

อร่อยค่ะ ชอบ…น้ำนมออกดีด้วย 🥰 ลองเอามาทำแกงเลียงใส่พริกไทยเยอะๆ หรือทำเป็นต้มข่าก็อร่อยนะคะ

ยำ ชุบแป้งทอด แกงกระทิ ต้มเพียว ๆใส่อินทราลัมดื่ม อร่อยค่ะ เค้าบอกน้ำนมออกดีมาก

ไม่ค่อยชอบค่ะ แต่กินได้ เช่น แกงเลียงหัวปลี ทอดมันหัวปลี หัวปลีชุบแป้งทอด

เอาไปนึ่งกินกับน้ำพริกและทอดกับแป้งทอดกรอบค่ะ​ ช่วยทำให้กินง่ายขึ้น

TapFluencer

ต้ม,นึ่งหัวปลีกินกับน้ำพริกปลาทู หรือไม่ก็ตำหัวปลีกินค่ะอร่อยยย😊

นำไปชุบแป้ง+ไข่ ทอดกินอร่อยมากค่ะ รสชาติที่มันฝาดๆก็หายไปเลย

ชอบเอาหัวปรีไปทำแกงทิคะหรือต้มกินกับน้ำพริก

ได้อยู่นะ เอามาทำผัด หรือพวกแกงก็อร่อย