359 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกก็แท้งค่ะตอน2เดือนท้อง2เป็นผญ3ขวบแล้วตอนนี้ท้อง3แล้วค่ะผญเหมือนกัน29วีคและค่ะ ที่สำคัญคุณแม่ต้งเตรียมความพร้มเพื่อบุตรคนต่อไป ต้องระวังมากขึ้นค่ะ

คะ​ ขอบคุณ​มาก​ๆ​นะคะ​ รอบหน้าจะวางแผนให้ดีๆคะ

สู้ๆนะคะ รักษาร่างกายให้แข็งแรง เราก็เคยแท้งค่ะก่อนหน้านี้ตอน 6 เดือนครึ่ง ใช้เวลารักษาร่างกายให้แข็งแรงตามที่หมอบอก 1 ปีเต็มๆ ตอนนี้น้องได้ 1 เดือนแล้วค่ะ ✌✌🙏

เราต้ังครรภ์ได้9สัปดาห์ อัตต้าซาวน์วันนี้หมอไม่พบตัวเด็ก เด็กหยุดการเจริญเติบโต รอขูดมดลูกพรุ่งนี้เช้า เศร้ามากคะ ท้องแบบนี้มา2ครั้งแล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะ

เปลี่ยน รพ ดูยังคะ รออีกหน่อยคะ หมอก้อบอกเรา เราเปลี้ยน รพ เลย ตอนนี้23week ละคะ

บ้านนี้เลือดออกอยู่สามเดือน เริ่มตั้งแต่เดือน 1 ตอนไปกินข้าวฉลองตั้งท้อง เลือดออกมาตามขาเลยครับ หลังจากนั้น ไปแอดมิด กลับมานอนอย่างเดียว ติดเตียงสามเดือน

ตอนนี้หนูก้มีอาการแบบพี่ เลือดไหลพอสมควร เจ้บท้องน้อย แต่ผ่านมา1คืนกำลังเข้าคืนที่2แล้วยังไม่ได้ไปหาหมอเลย ห่วงลูกมาด ก แต่ก้ไปไม่ไหว ขับรถเองไม่ได้😰😰

มีประกันสังคมไหมคะ ใช้ได้ฟรีเลยค่ะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ สู้ๆนะคะ ถ้าใจเราเข้มแข็งได้ เราจะพาอีกใจเข้มแข็งไปกับเราได้นะคะ และต่อไปนี้ พยายามดูแลตัวเองให้มากๆเลยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ 😁

ขอบคุณ​มากๆนะคะ

สู้ๆน่ะค่ะเราเองก็เคยแท้งมาสองท้อง ท้องนี้ท้องที่3ตอนนี้ได้14wแล้วค่ะไม่ทำอะไรเลยนั้งๆนอนๆ ใครๆก็ว่าขี้เกียด..แต่ใครจะรู้ว่าเรากลัวเสียลูกไปอีก

สู้ๆนะคะ รักษาสุขภาพให้ดี ก่อนตั้งครรภ์ควรอยู่ในความดูแลของแพทย์นะจ๊ะ หาสาเหตุที่แท้จริงว่ามาจากอะไร และพยายามหลีกเลี่ยงไม่ให้เกิดขึ้นซ้ำ✌🏻✌🏻

คะ​ ไว้ว่าแข็งแรง​แล้วจะไปปรึกษา​หมอคะว่าเป็นเพราะอะไร​ จะได้ดูแลตัวเองถูกด้วย

นี้ก็เป็นค่ะรอบแรกมีเลือดออกสีแดงสดไปหาหมอก็ฉีดยากันแท้งหนึ่งเข็มกลับมานอนที่ห้องวันที่สามมีเลือดออกมาอีก วันเสรานี้หมอนัดจ่ะก็เคลียดยุ

สู้ๆๆนะค่ะ แม่บ้านนี้ก็ผ่านมาแล้วค่ะนี่ขนาดแม่บ้านนี้อายุพึ่ง27เองนะ ตอนนี้ท้องแล้วน้องใกล้จะเกิดล่ะด้วยค่ะ มั่นบำรุงร่างกายตัวเองด้วยนะค่ะ

คะ​ ขอบคุณ​นะคะ​ ขอให้น้องสุขภาพ​แข็งแรง​นะคะแม่