141 ตอบกลับ

บ้านนี้ทานสีชมพูค่ะเพราะมีโฟเลตสูง แล้วก็คอยสลับกับนมถั่วเหลือง นมธัญพืชค่ะ สลับไปเรื่อยๆค่ะ

นม 1 แก้ว ไข่ต้ม 1 ฟองต่อวันค่ะ หมอที่รับฝากครรภ์ที่รามาขอให้ทานแบบนี้ค่ะ เน้นผักใบเขียวด้วยค่ะ

สีชมพูค่ะ แต่ควรทานนมจืดหรือนมถั่วเหลืองยี่ห้ออื่นสลับกันไป จะได้รับประโยชน์ที่หลากหลายจ้า

บ้านนี้ดื่มสีชมพูค่ะ ทานสลับกับนมแพะ นมอัลมอนล์ เน้นทานหลากหลายค่ะ ไม่งั้นลูกจะแพ้นมวัวนะคะ

บ้านนี้ดื่มสีชมพูต้องแต่รู้ว่าท้องจนถึงวันคลอดเรยค่ะ น้ำหนักน้อง 3,120 ค่ะ คลอดตรงกำหนดเป๊ะ

VIP Member

บ้านนี้กินทุกสีแต่จะเน้นสีชมพู กินปนกับพวกนมถั่วเหลืองแล้วก็นมอัลมอนด์​ น้ำเต้าหู้บ้าง

บ้านนี้ กินสีชมพู สลับกับนมถั่วเหลืองสูตรไม่มีน้ำตาล หรือน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลค่ะ

ตอนท้อง ทานสีเหลืองเยอะสุด แต่สีอื่นก็ทานคะ วันละสามกระป๋อง ตอนคลอดลูก 3.915เลยจร้าาา

ชมพูค่ะ วันละ 2 กระป๋อง​พอนะคะ อย่าดื่มนมเยอะเกินไป เดี๋ยว​ลูก​แพ้นมวัวค่ะ

เรากินสลับกันค่ะ ชมพู เหลือง แล้วก็นมถั่วเหลืองค่ะ อย่ากินนมเดิมๆซ้ำๆค่ะ