บำรุงลูกในครรภ์

ระหว่างตั้งครรภ์ คุณเเม่มักจะทานอะไรเป็นประจำอยู่บ่อยๆ ค่ะ ในระหว่างวัน

26 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อาหารหลักเราเน้นพวกปลา(แซลมอน ปลาช่อน ปลาย่าง) เนื้อวัว ผักใบเขียว ไข่ต้ม(วันละฟอง) ส่วนระหว่างวันเน้นผักสลัด+ผลไม้ตระกูลเบอรี่(เชอรี่ บลูเบอร์รี่) อโวคาโด เมล่อน มะละกอ แก้วมังกร ฝรั่ง ถั่ว ทานคู่กับโยเกิร์ตรสธรรมชาติ พวกนม(นมวัวแดง นมอัลมอนด์ นมแพะ นมถั่วเหลือง) เราจะซื้อมาทีเดียวแล้วทานสลับกันในแต่ละวันค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
Post reply image

ของว่างที่เราทานเล่นระหว่างวัน นอกจากอาหารหลักนะค่ะ สลัด กล้วย ผลไม้ นม ปลากรอบตัวเล็กๆ คุกกี้ข้าวโอ๊ต เค้กวุ้นกะทิ น้ำเต้าหูปลาท่องโก๋ น้ำขิง น้ำผลไม้ปั่น ค่า

กินทุกอย่างที่อยากกินคะทางนี้😄แต่ส่วนมากฝรั่งสดกับน้ำมะพร้าว และเด่นสุดิก๋วยเตี๋ยว😄

VIP Member

กินเท่าที่นึกอยากค่ะ เรายังเหม็นๆเบื่ออาหารอยู่เลย 😅 ขนาดเข้าเดือนที่ 4 แล้ว

ทุกอย่างที่อยากกิน แต่ ไม่กินของหมักดอง รสจัดๆ หวานๆ ไม่กินน้ำอัดลม

ทานแค่ตามมื้ออาหารปกติค่ะ...ส่วนตัวแม่ท้องไม่มีอาการแบบกินจุบจิบเลย..

4y ago

ทานปกติค่ะ จะชอบมากก็ก๋วยเตี๋ยว555

บ้านนี้ตอนท้องกินกล้วยน้ำว้า นม น้ำเต้าหู้ ทุกวันเลยค่ะ

ผลไม้ นม ขนมปังสอดใส้ ใบเตย สังขยา หมูหยองมายองเนส

นม ไข่ ผัก ผลไม้ วิตามิน แต่มาลงที่แม่หมดเลยค่ะ

ทานปกติค่ะแม่ ทานให้หลากหลาย