16 ตอบกลับ

อย่าอยากผ่าคลอดทรมานสุดๆ เจ็บแผลผ่าคลอดมาก ถ้าคลอดเองก็คลอดนะแม่ เวลาพยายามลุกเดินขึ้นลงเตียงเราใช้เวลาไปกลับห้องน้ำ30นาทีห้องน้ำอยู่200เมตร เวลาฉี่ก็ลำบากฉี่ไม่ค่อยออกต้องยืนฉี่ถึงไหลออกถ้านั่งฉี่กดทับที่แผล ปล ถ้าถึงกำหนดไม่ปวดท้องเดี๋ยวหมอจะบอกพยาบาลกระตุ้น ถ้ากระตุ้นแล้วไม่ปวด หมอจะให้ผ่าคลอดคะ

VIP Member

เปนแบบนี้เหมือนกันจ้า ครบกำหนดมื่อวาน 9 พ.ย.63 ตอนนี้40w+1 วันนี้เราไปตามหมอนัดพอดี หมอจะตรวจภายใน ปากมดลูกแม่บ้านนี้เปิดแค่1เซนค่ะ หมอก้อกระตุ้นคลอดให้โดยใช้นิ้วสอดเข้าไปในมดลูกค่ะ หมอเรยนัดคลอดพรุ่งนี้ หมอบอกว่าถ้าปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มก้อต้องผ่าคลอดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะกำหนด4/11/63ไม่มีอาการปวดใดๆเลยค่ะยังขับรถไปหาเองเลยค่ะตอนเช้าไปถึงหมอให้นอนโรงบาลค่ะสรุปปากมดลูกเปิด2เซนแล้วค่ะ40wพอดีเลยค่ะน้องน้ำหนัก3880

คุณแม่ต้องไปหาปรึกษาคุณหมอดูน่ะค่ะตอนหนูท้องคนแรกถึงวันกำหนดคลอดไม่ปวดท้องไม่มีอาการใดๆเลยค่ะรอทีนี้รอยุบ้านได้2วันไปหาหมอเลยจับผ่าค่ะ40+2

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ กำหนดคลอด 10-10 ไม่มีอาการ หมอเลยทำการเปิดปากมดลูกและเจาะถุงน้ำคร่ำค่ะ แล้วรอปากมดลูกเปิดจนครบ 10 ซม

เพราะถ้านานกว่า 40 สัปดาห์น้ำคร่ำจะค่อยๆน้อยลงค่ะ อันตรายกับน้อง

ถ้านัดผ่าที่เอกชนได้ค่ะ แต่ก็อยู่กับคิวหมอด้วยถ้าบอกกระชั้นหมออาจจะคิวไม่ว่างค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้วันนี้มีมูกเลือดออกแล้ว ปากมดลูกเปิด2เซนแล้วจร้า

หมอจะพิจารณาเองค่ะ ว่าคลอดเองได้ไหม แต่ถ้าอยากผ่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเองค่ะ

ผ่า39. วีค2วัน ทั้งที่ไม่มีอาการเหมือนกันค่ะตอนนี้น้อง1เดือน16วันแล้วจร้า

หมอจะรอดูจน42วีคค่ะถึงจะผ่า น้าเราคลอดตอน42+1วีคค่ะ

ถ้าฝากพิเศษแต่แรกสามารถเลือกได้จะคลอดเองหรือผ่าคลอด แต่ไม่ได้ฝากพิเศษถ้าเลย40wไปแล้วแพทย์จะเป็นคนประเองว่าให้ผ่าคลอด