วิธีชงนมผงDG1

สอบถามแม่ๆที่ให้ลูกกินนมผงตัวนี้หน่อยค่ะ​ ชงยังไงคะ​ แล้วน้องน้ำหนัก5.6โล​ ต้องให้กินครั้งละกี่ออนคะ​

วิธีชงนมผงDG1
7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ชงให้ตามที่ลูกกินหมดต่อครั้งเลยค่ะ (1 ช้อนต่อน้ำ 30 ml.ค่ะ) ลองเริ่มจาก 60 ml.ก่อนนะค่ะ ถ้าลูกไม่อิ่มก็เพิ่มเป็น 90 ml.หรือตามที่ลูกเรากินอิ่มต่อครั้งค่ะ ที่บ้านก็นน.5 กก. ลูกกินหมดต่อครั้งประมาน 60 ml. จะไม่เกินนี้ บางทีก็กินไม่ถึง ชงเท่าที่ลูกเรากินอิ่มค่ะ จะได้ไม่ทิ้งนมเสียเปล่าค่ะคุณแม่

5y ago

ขอบคุณค่า

1ต่อ1 นมผง1ช้อน น้ำ1 ออน ถ้าหากน้องมีปัญหาเรื่องการขับถ่าย น้ำ 1 ออนนมผง ครึ่งช้อน ถ้าระบบขับถ่ายมีปัญหาแนะนำเปลี่ยนนมจ้า

5y ago

ขอบคุณค่า​

บ้านนี้ให้ครั้งละ 2 ออนซ์ค่ะ ชง1ช้อนต่อน้ำ 1 ออนซ์ เลยค่ะแม่ดูที่ขีดข้างขวดนมนะคะให้ได้ 1 ออนซ์

5y ago

ขอบคุณค่าา

VIP Member

ข้างกระป๋องไม่มีบอกหรอคะ

5y ago

มีจ้าแต่ไม่ได้บอกเป็นออนซ์​ เลยไม่เข้าใจค่ะ

น้องแพ้นมวัวหรือคะ

5y ago

ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าแพ้หรือป่าวเพราะปกติน้องกินนมแม่มาตลอด​ แต่ตอนนี้นมไม่พอค่ะเลยจะเสริมเป็นตัวนี้เห็นเขาว่ามันใกล้เคียงกับน้ำนมแม่ค่ะ

น้องกี่เดือนคะ

5y ago

3เดือน18วันค่ะ

น้องกี่เดือนค่ะ

5y ago

1เดือนกับ3วัน