9 ตอบกลับ

นำผลตรวจทุกอย่างที่เราเคยตรวจที่คลีนิคไปด้วยค่ะ คุณหมอที่ รพ ก็จะตรวจต่อเนื่องไปเลยค่ะ รพ ที่แม่ย้ายไปฝากเป็นแบบนี้นะค่ะ ที่อื่นไม่แน่ใจ จะให้ชัวร์ต้องลองโทรถามทาง รพ ดูค่ะ

รพ.เขาก็จะดูจากที่เก่าว่าทำอะไรมาบ้าง และก็น่าจะโดนตรวจเลือดอีกทีเพราะเขาต้องเช็คสุขภาพตอนใกล้คลอดว่าร่างกายยังปกติดีไหม เช็คน้ำตาลเบาหวาน

VIP Member

ถ้าตรวจเลือดที่คลินิกมาแล้ว ขอเอกสารการตรวจเลือดและเอกสารรายละเยดอื่นที่มีไปยื่นที่รพ.เลยค่ะ เขาจะดูผลเลือด ไม่ต้องเจาะใหม่

TapFluencer

บ้านนี้ย้ายจากคลีนิคมาฝากรพ.ไม่ได้ตรวจอะไรใหม่เลยค่ะใช้เอกสารที่เราเคยตรวจกับทางคลีนิคมายื่นเลย

คุณแม่ลองโทรถาม รพ ที่จะย้ายไปก่อนนะคะ บางรพ ให้ตรวจเลือดใหม่ บาง รพ ไม่ต้องค่ะ

ฝากที่คลินิกเหมือนกันคะว่าจะย้ายไปเอกชนเหมือนกันกำลังหาข้อมูลอยู่เลยคะ

ถ้าผลเลือดไม่มีอะไรน่ากังวล ฝากต่อได้เลยคะ ทำแบบนี้มา2 ท้องแล้วคะ

Super Mum

ขอประวัติการฝากไปยื่นที่ใหม่ค่ะ

VIP Member

ของบ้านนี้ตรวจใหม่นะคะ😁😁