ติดเชื้อในดระเพราะปัสสาวะ

สอบถามแม่ๆ ค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 5 เดือน พอดีสงสัยว่าตัวเองมีอาการเหมือนท้องแข็งช่วงกลางคืน และก่อนหน้าที่ท้องจะแข็งมีอาการแสบขัดเวลาปัสสาวะ และฉี่บ่อย เลยคิดว่าตัวเองน่าจะติดเชื้อในกระเพราะปัสสาวะ เราสามารถไปหาหมอที่คลินิคได้ไหมคะ หรือไป รพ ดีกว่า แต่ไป รพ ก็จะไม่เจอหมอที่เราฝากครรภ์อยู่ดีนะคะ เพราะหมอที่ฝากครรภ์อยู่คนไข้เยอะมากกกกกก กว่าจะเข้าพบได้ยากเหลือเกิน

12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปหาหมอที่ฝากครรภ์ดีกว่าคะ เพราะเราเคยเป็นตอน5เดือนเหมือนกัน หมอจะได้บันทึกประวัติกาตั้งครรภ์ของเราด้วย ยังไงรีบไปหาหมอนะคะ เดี๋ยวจะคลอดก่อนกำหนด ส่วนขั้นตอนการรักษาแล้วแต่ รพ.นะ ของเราจะสวนปัสวะเราไปตรวจหาโปรตีน แล้วเริ่มจ่ายยาทั้งกิน และทางสายน้ำเกลือรีบไปรักษานะคะ

แนะนำให้ไปหาหมอ รพ ค่ะ กระเพาะปัสสาวะอักเสบตอนเราไปก็ไม่ได้ตรวจกับหมอสูฯที่เราฝากครรภ์ค่ะ ตรวจกับหมออายุรกรรม หมอให้ยาฆ่าเชื้อมากิน 3 วันดีขึ้นมากค่ะ ปล่อยไว้นานไม่ดีค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก ติดเชื้อในกระเพาะปัสสาวะ หมอใส่ยาฆ่าเชื้อให้สามวันค่ะ.. แล้วก็กินน้ำสะอาดเยอะๆ

หาหมอค่ะหมอให้ฉีดยาฆ่าเชื้อค่ะไม่ให้ทานยาเพรสะเราเคยเแนให้ยา7วันติดต่อกันค่ะ

VIP Member

ไปหาหมอเลยค่า​ แต่ไปรพ.เลยน่าจะดีกว่านะคะ​ เครื่องมือน่าจะพร้อมกว่าค่า

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ตอนท้อง 4-5 เดือน เลยอาศัยกินน้ำเอาค่ะ กินน้ำเยอะๆค่ะ

VIP Member

ถ้าติดเชื้อในปัสสาวะเวลาเราไปตามนัดที่หมอนัด จะมีความผิดปรกติไหม?.

ได้หมดค่ะ รีบไปนะ เพราะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้

ไปหาหมอเลยจ้า คลีนิคก็ได้ สะดวกดี

หาหมอดีกว่าค่ะ