115 ตอบกลับ

บ้านนี้ 33 w นนขึ้น20โลค่ะ ท้องแรกค่ะ ตั้งแต่ท้องไม่เคยแพ้เลยค่ะกินได้ตลอด คุณหมอบอกให้คุนแม่ลดน้ำหนักลงหน่อยค่ะ กลัวคลอดก่อนกำหนด

น้ำหนักคุณแม่ก่อนท้องเท่าไหร่คะ เคยถามหมอหมอบอกถ้าตอนแรกน้ำหนักน้อยจะขึ้นเยอะค่ะ แต่ถ้าน้ำหนักเยอะอยู่แล้วจะขึ้นน้อย

จะพยายามจ๊ะ

6เดือนนน.ขึ้น 4โลค่ะ ข้าวขาวน้ำตาลสูง พานน.ขึ้นไวนะคะ น้ำหวานของหวานงดค่ะ กินข้าวกล้องหรือไรท์เบอรี่ ผัก ผลไม้ น้ำผลไม้ค่ะ

ถ้าหิวระหว่างมื้อก็กินผลไม้แช่เย็นจะได้สดชื่นค่ะ เน้นเป็น ชมพู่ ฝรั่ง แอปเปิ้ล กีวี่ แก้วมังกร ผลไม้ที่หวานน้อยค่ะ

กินทุกอย่างเลยจร้า กินเท่าไรก็กินไม่อิ่ม😂

ก่อนท้องหนัก 60 ท้องเดือนแรกน้ำหนักลดเหลือ 57 ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือน น้ำหนัก 60 เรียกว่าน้ำหนักขึ้นรึป่าวไม่รู้ อิอิ

บ้านนี้ท้องแรก ขึ้นมา 15กิโล ตอนนี้ท้องคนที่2 ได้5เดือนนิดๆ น้ำหนัก ขึ้นมา1โล ลงไป2โล ตอนนี้คงที่แล้วค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักขึ้นเยอะเหมือนกันค่ะหิวตลอดเวลาแค่เลือกกินข้าวกล้องค่ะแต่น้ำหนักก็ขึ้นมากยู่ดี

5 เดือน 5 โลแล้วคะ ไม่แพ้ท้องเลยคะ ทานได้หมดทุกอย่าง กินเยอะมากด้วย กังวลอยุ่เหมือนกันคะ

ถือว่าขึ้นไม่เยอะคะ

บ้านนี้ท้องแรกค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 8 เดือนกว่าขึ้นมา22 โลแล้วค่ะ 😂😂😂😂 ก่อนท้อง 54 ตอนนี้76 😂😂😂😂

ท้องแรกขึ้น22โลคลอดตอน35wลูก2980ท้องสองขึ้น25โลคลอด32+3wลูก2490ตอนนี้ท้อง4เดือนขึ้นมา5โลแล้วค่ะ