70 ตอบกลับ

VIP Member

นมเซซามิซอยค่ะ วันละกล่อง ควรดื่มนมวันละไม่เกิน 2 กล่องในช่วงไตรมาส 2 เป็นต้นไปนะคะ แรกๆไม่ดื่มก็ไม่เป็นไรค่ะ ไม่ได้จำเป็นมาก เพราะแคลเซียมจะถูกดึงมาตอนไตรมาส 2 ส่วนโฟลิกในนม แค่กินโฟลิกที่หมอให้ก็เพียงพอแล้วค่ะ

ทานนมตราหมีสลับกับคนยี่ห้ออื่นนค่ะ อย่างเช่นนมถั่วเหลืองค่ะ ที่ควรกินสลับกันเพราะลูกเกิดมาจะได้ไม่แพ้นมค่ะ เห็นคุณหมอเขาแนะนำมาแบบนี้นะค่ะ

ดื่มนมแลคโตส น้ำเต้าหู้ นมอัลมอล ปนๆกันไปคะ หมอบอกอย่าดื่มอย่างใดอย่างนึงมากเกิน เดียวลูกแพ้ แล้วคุณหมอก็ไม่ให้ดื่มแอนลีนแอนมัม

กินไฮคิว 3 พลัสจ้า สลับกับนมวอลนัท กินแค่วันละกล่อง ที่บ้านทำกับข้าวกินเองจ้าใส่หมู เห็ด เป็ด ไก่ เต็มที่ นมเลยไม่ค่อยเน้น 5555

ทาน Enfamama ดีน่างาดำหวานน้อย นมกระป๋องตราหมีสีชมพูแบบของคุณแม่ นมกล่องแบบไม่มีแลคโตส 4 อย่างนี้สลับๆกันไป เราดื่มวันละ 2 กล่องค่ะ

Enfa มีกลิ่นคาวมั้ยค้ะ พอดีซื้อเเอนมามาชงกินเเร้วมีกลิ่นคาวทานฝมใด่ค่ะ

กินแอนมัม ไทยเดนมาร์ค ตราหมี สลับกันค่ะ กินวันละสองกล่องบางวันก้อสามค่ะ กินน้อยกว่านี้ไม่ได้ค่ะแม่บ้านนี้ติดนมไปแล้วค่ะ

นมถั่วเหลืองค่ะ ไม่ก็นมอัลมอนด์​ นมจมูกข้าว ทานวนๆ ไปสองอย่างนี้เองค่ะ ไม่อยากทานนมวัว เดวลูกเกิด มาแพ้นมวัวค่ะ

นมวัว นมแพะ นมถั่วเหลือง โอวัลติน ไมโล นมจมูกข้าว กินหลายๆอย่างสลับกันไปค่ะ แต่อย่าดื่มเยอะเกินวันละ 2 กล่องนะคะ

บ้านนี้แอนมัม วันละ2กล่องจ้า (สลับกับนมตัวอื่นๆด้วย) ไม่เน้นกินนมชนิดใดชนิดหนึ่ง ลูกเกิดมาอาจจะแพ้ได้

นมตรามีสูตรโฟเลท นมจืดไทยเดนมาร์ค นมจืดทั่วไป ละก็นมแอนมัมรสช็อคโกแลต สลับกันไปมาค่ะ ลูกจะได้ไม่แพ้