231 ตอบกลับ

ปวดปกติค่ะกินยาพาราได้บ้านนี้ปวดๆเสียวๆอยู่3-4วัน สำหรับคนที่ฉีดคือ คนที่ ฉีดไปเเล้วเกิน10ปี ต้องฉีดใหม่

บ้านนี้ค้าา หนูฉีดมา ปวดเป็นอาทิตย์เลย แล้วก็หายไปช่วงนึง ล่าสุดก็ปวดอีกแล้วค่ะไม่รู้เป็นเพราะอะไร

TapFluencer

บ้านนี้ท้องคนแรกฉีดไป2หรือ3ไม่แน่ใจแต่ที่รู้ๆเลยคือเป็นไข้จนต้องเข้าโรงบาลกันยกใหญ่เลยทีเดียว

บ้านนี้ปวดไปสามวันเลยคะ ตัวรุมๆเหมือนจะมีไข้ด้วย อาการคล้ายๆกับตอนฉีดวัคซีนป้องกันโควิคเลยคะ

บ้านเลยค่ะ ปวดช้ำเขียวม่วงดำเลยค่ะ เมื่อยแขนไปทั้งแขนราวถึงคอเลยค่ะปวดมากปวดจนร้องไห้เลยค่ะ

แนะนำกินยาพาราแก้ปวดช่วยได้นะคะ ฉีดมาเหมือนกัน แต่คุณแนะนำมาว่าถ้าปวดมากให้กินยาแก้ปวดได้คะ

บ้านนี้ปวดแค่ 3 วันเองค้า อาจเป็นเพราะ ฝืนอาบน้ำและทำกินตั้งแต่วันแรกที่ฉีดเลยไม่เจ็บนานคะ

เราตั้งแต่มีลูกแรก12ปีแร้วมันเกิน10ปี ไปฝากครรภ์ตอน6วีค4วันหมอฉีดให้เรยค่ะ ตอนนี้25วีคแร้วค่ะ

ฉีดเข็มแรกปวดเป็นอาทิตย์เลยค่ะ ยกแขนไม่ขึ้น พอเข็มสองฉีดเสร็จไม่ถึง 30 นาที หายเจ็บเลยค่ะ

เพิ่งฉีดไปวันที่10/8 อายุครรภ์​13w2dค่ะ​ ..ปวดแขนแค่วันที่ฉีด​ แต่ไม่มีไข้​ ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ