231 ตอบกลับ

เข็มแรกปวดมากคร่า พอเข็มสองมาปวดแค่วันแรกๆๆดีขึ้น

VIP Member

บ้านนี้ฉัดเข็มแรกไม่สบายไปหลายวันเลยค่ะ ปวดแขนมาก

บ้านนี้ฉีดมาได้3วันแล้วก็ยังไม่หายปวดเหมือนกันค่ะ

ปวดค่ะ แต่ไม่มาก ปวดเบาๆ อยู่เกือบอาทิตย์เหมือนกัน

ไม่มีอาการเจ็บเลยคะน่าจะสร้างภูมิคุ้มกันเลยเจ็บ

บ้านนี้เกือบ2สัปดาห์คะถึงหาย แต่ยังเปนไตแข็งๆยุ่

บ้านนี้พึ่งฉีดวันนี้เลยค่ะ ปวดยกแขนไม่ได้เลย 😩

ปวดนิดหน่อยค่ะ 1-2วัน ปวดน้อยกว่าฉีดPfizer เยอะเลยค่ะ

ฉีดกระตุ้นค่ะ เพราะพึ่งฉีดไปตอนเมื่อ2ปีที่แล้ว

พึงเข็มแรก มีไข้สูง ปวดแขน ยกแขนไม่ได้เลยจร้า 😭