13 ตอบกลับ

ภายใน 7 วันทำการค่ะ บ้านนี้เข้าวันที่4 จากวันยื่นเรื่อง ถ้าเบิกประกันสังคมของแม่ค่าคลอดและชดเชยรายได้ 45 วันค่ะ ถ้าเบิกของพ่อได้แค่ค่าคลอดอย่างเดียว โทรถามประสังคมเลยค่ะเรื่องเงื่อนไขการส่งกี่เดือนถึงเบิกได้

ขอบคุณค่ะ

ของเราท้องแรกได้ค่าคลอด 13,000 ค่าหยุดงาน 45 วัน รวมจ่ายเช้คให้ใบเดียว เอาไปเข้าบันชี อีกวันเงินก็เข้าค่ะ สงเคราะห์บุตร รอยื่นไป แล้วทยอยเข้าให้ทุกๆเดือนค่ะ

ยื่นเรื่องไปตั้งแต่วันที่18 ตอนนี้เงินยังไม่เข้าเลย

บ้านนี้เข้า3วันหลังจากยื่นเรื่องค่ะ ค่าคลอดและค่าหยุดงาน45วันเข้าพร้อมกันเลบค่ะ

แล้วแต่ที่จ้า บ้านนี้7วันพอดีค่ะ ค่าคลอดกับช่วยเหลือหยุดงาน45วันเข้าพร้อมกันค่ะ

วันนี้ได้เงินค่าคลอดแล้วจร้า 5วันเอง ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะที่แสดงความคิดเหน

ไม่เกิน7วันค่าคลอดพร้อมวันหยุดงาน45วันรวมทั้งหมด26500ในกรณีฐานเงินเดือน9000

ได้5วันคะหลังจากเเจ้งได้พร้อมค่าหยุดงาน

ไม่เกิน5วันทำการหลังยื่นเอกสารค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนนะค่ะ

ได้ค่าเลี้ยงดูบุตร600มั้ยค่ะ

ขอบคุนมากนะค่ะ