13 ตอบกลับ

VIP Member

ข้อดีของการฝากพิเศษเลยค่ะ เราตอนท้องแรก 39วีค มีเลือดออก ไปหาหมอหมอให้แอดมิดรอพออีกวันปวดท้องมากปากมดลูกไม่เปิดรอปวดมากบอกพยาบาลโทรตามหมอเราไม่รอปากมดลูกเปิดแล้วเราขอผ่าพยาบาลโทรตามหมอมาผ่าเลยค่ะ ปล.ที่เตียงจะเขียนว่า พิเศษ.ตามด้วยชื่อหมอ ส่วนเตียงอื่นที่ไม่ฝากพิเศษ ร้องปวดท้องนิดหน่อยพยาบาลเดินมาด่าเลยค่ะว่าเงียบหน่อย ส่วนเราตอนปวดก้อร้องเสียงดังเพราะมันปวดมากจริงจริงค่ะไม่มีพยาบาลเดินมาว่าเราสักคน อันนี้ความแตกต่างว่าทำไมต้องฝากพิเศษค่ะ

รออีกนิดคะคุณแม่ พรุ่งนี้แล้ว สู้ๆค่ะ แต่ถ้าพรุ่งนี้หมอยังไม่ทำอะไร อาจปรึกษาเรื่องผ่าดูนะ คือถ้าอายุครรภ์เกินไปมาก รกจะเสื่อม มีผลกับเด็กได้ค่ะ

2830 จ้า

ไม่น่าจะเร่งคลอดให้น่ะคะ เเถมมีมูกเลือดจะคลอดยุเเล้วคะ ไม่น่าจะให้กลับบ้านน่ะคะ

พยาบาลแจ้งว่าปากมดลูกเปิดแค่1เซน นิดๆค่ะ เราฝากคลินิกพิเศษนะคะ แต่หมอไม่เร่งคลอดให้ ให้รอปวดท้องถี่ๆและน้ำเดินอย่างเดียวเลย กลัวได้ผ่าจังเลยค่ะ อายุครรภ์ก็มากแล้ว

ผ่าเลยคะ​ เพราะหากอยู่นานไปจะไม่ดีต่อเด็กในครรภ์คะ​ เนื่องจากรกเราจะเสื่อมคะ

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะ 40+5weeksจ้า

บ้านนี้มีมูกเลือดแต่ปากมดลูกไม่เปิด ขอหมอผ่าหมอไม่ผ่าให้คะ 41week

42ค่ะ มากกว่านั่นอันตราย

40 week +3 หมอไม่เร่งคลอดให้เหรอคะคุณแม่ลองคุยกับหมอดูนะคะ

หมอไม่เร่งคลอดให้เลยค่ะ ให้รออีก 1 สัปดาห์จ้า

สมควรคลอดได้แล้วค่ะอายุครรภ์เต็มที่มากแล้ว

ระวังนะค่ะถ้าเกิน40วิคแล้วรกมันจะเสื่อมนะค่ะ

หมอให้รอเต็มที่ได้แค่ 41 week ค่ะ วันที่ 4 ก.ค. นี้ ครบ 41 week ตอนนี้ทำได้แค่รอค่ะ

ขอบคุณนะคะ ทุกคนตอนนี้คลอดแล้วจ้า 40+5 จ้า

คุณแม่ น่าจะผ่านะคะ อันตรายต่อเด็ก