ตั้งครรภ์ 4 สัปดาห์ กับ 7 วัน

สอบถามว่าควรไปฝากครรภ์ ตอนอายุครรภ์เท่าไหร่คะ

21 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

รีบไปฝากให้เร็วที่สุดเมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ หรือไม่ก็ควรฝากก่อน 12 สัปดาห์ค่ะ

รู้ว่าตั้งครรภ์ ฝากเลยคะ มียาบำรุงให้ดีต่อลูกในท้อง

ฝากเร็วได้ยิ่งดีค่ะเพราะจะได้รับยาบำรุงน้องได้ทัน

VIP Member

ตั้งแต่รู้ว่าท้องก็รีบไปฝากเลยค่ะไม่ต้องรอ

ไปฝากเลยจร้า.. ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีต่อลูกจร้า

ถ้ารู้ก็ควรฝากนะคะหมอจะให้ยาเรามาทานค่ะ

ควรไปฝากทันทีเลยค่ะเมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์

ถ้ารู้ว่าท้อง แนะนำให้ไปฝากเลยค่ะแม่

VIP Member

ไปได้เลยจ๊ะแม่ จะได้รีบกินยาบำรุงค่ะ

VIP Member

วันี้ไปได้ก็ไปเลยจ้า ฝากเร็วยิ่งดี