8 ตอบกลับ

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะแม่ ถ้าทางหน้าท้อง ถ้าตัวอ่อนยังเล็กมากๆ หรือเป็นคนหน้าท้องหนา อาจจะยังไม่เห็นค่ะแม่ ทางช่องคลอดจะพอมีลุ้นมากกว่าค่ะ ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะแม่ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ซาวด์ครั้งหน้าอาจจะได้เจอกันแล้วจ้าาา

จ้า ก็คิดแบบนั้นเหมือนกันจ้า อาจจะช้าหน่อยเนาะ ซาวผ่านหน้าท้องจ้า

แวะมาให้กำลังใจค่ะ เคยผ่านแบบนี้มาเหมือนกัน อย่าเครียดนะค่ะ เดี่ยวก็ได้เจอน้องค่ะ บ้านนี้กว่าจะได้เจอกันก็เกือบ8สัปดาห์

ขอบคุณมากๆๆนะคะ ❤️

เข้าใจความรู้สึกค่ะ เพราะเราก็เคยรู้สึกแบบนี้เหมือนกัน คุณแม่ใจเย็นๆรออีกซัก 8 สัปดาห์ก็จะซาวนด์เจอน้องแล้วค่ะ ❤

ขอบคุณมากค่า ❤️

บ้านนี้ตอนซาวด์ก็ไม่เห็นเด็กจ้า ตอนนั้นซาวด์ตอน 4 เดือน ตอนนี้คลอดมาแล้วจ้า ได้ 19 วัน

จ้า ❤️

VIP Member

บ้านนี้ตอนฝากครั้งแรกยังไม่เจอเด็กค้ะเจอแต่ถุงตั้งครรภ์นัดอีกรอบเจอเลยค้ะ. 9w6 d

โอเคค่า

VIP Member

2เดือนขึ้นไปนะคะถึงเจอตัวน้อง อย่าพึ่งกังวลค่ะ

ขอบคุณจ้า ❤️

ทำใจให้สบายค่ะ อย่าไปกังวล เด๋วก็เจอน้องค่ะ

ขอบคุณมากค่า ❤️

ทานยาบำรุง ไม่เครียดคะ เดี๋ยวก็เจอน้องคะ

ขอบคุณมากค่า