12 ตอบกลับ

ตอนตรวจเจอว่าขึ้นสองขีด ก็ไป เจาะเลือดเพื่อยืนยัน การตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ ได้ พันกว่า หมอยืนยันว่ามีการตั้งครรภ์จริง แต่ไม่ซาวน์ ให้เหมือนกันค่ะ นัดมาอีกทีและซาวน์ตอน 8 วีค หมอบอกซาวน์ตอนนี้ก็ยังไม่เห็นน้องหรอกเพราะยังเล็กมาก. พอไปตามนัด ครบ 8 วีค เจอน้องและได้ยินเสียงหัวใจเต้นค่ะ ก่อนที่จะถึงวันที่หมอนัด ครบ 8 วีค เราร้อนใจ คิดเหมือนกันว่าหมอทำไมไม่ซาวน์ให้ แอบไปซาวน์ อีก โรงพยาบาลหนึ่ง เจอแต่ถุงการตั้งครรภ์ ไม่เจอน้อง (ซาวน์ผ่านช่องคลอด) เครียดไปกันใหญ่เลย ค่ะ

5วีคของเราได้2100ค่ะซาวเจอถุงตั้งครรภ์แต่ยังไม่เจอเด็ก ตอนนี้แอบเป็นกังวลช่วงเย็นชอบปวดท้องน่วงๆๆ แม่บ้านนี้มีอาการปวเท้องน่วงๆๆมั้ยค่ะ

เป็นอาการที่ตัวอ่อนกำลังฝังตัวกับผนังมดลูกค่ะจะรู้สึกเหมือนปวดท้องรอบเดือนเลยค่ะ

9000 เลยเหรอคะ เราพันกว่าๆค่ะ ตอน 5 วีค แฝดหรือเปล่า เราเจาะเลทอดด้วยซาวด์ด้วย แต่ตอนนั้นยังไม่เจอน้องค่ะ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์

ค่าhcgแอบสูงนะคะ ลองดูอีกสักอาทิตย์นะคะแม่ว่าท้องแฝดหรือท้องลมแต่อย่าพึ่งวิตกไปนะคะอาจจะได้รับข่าวดีลูกแฝดน้า

สูงปรี๊ดมากเลยค่ะ ของเราตอน4วีคนิดๆ hcg 900เอง หมอบอกว่าปกติ แม่ลองเสิตดูในกูเกิ้ลนะคะมีบอกค่ะค่าhcg

ของเราหมอซาวตรวจให้อะค่ะ ว่าท้องในมดลูกแน่ๆ -_-! ไม่ได้ดูแค่ค่าเลือด -_-!

VIP Member

ชัวมากคะ บางที่ครรภ์ยังเล้กไม่อัลตราซาวคะ แต่เอกชนอัลตราซาวให้เลย

ซาวก็ยังไม่เจอค่ะ อย่ารีบซาวให้กังวลดีกว่า

น่าจะได้แฝดรึป่าวค่ะ ตอนเรา 5 week ค่า Hcg 2,700 กว่าๆ

ท้องแน่นอนจ้า ไม่ท้องนอกมดลูก