ลูกแพ้น้ำยาซักผ้า

สอบถามค่ะ ถ้าลูกแพ้น้ำยาซักผ้ายี่ห้อนึง ให้เปลี่ยนยี่ห้อใหม่หรือให้ซักน้ำเปล่าคะ?

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เปลี่ยนยี่ห้อคะ ถ้าเปลี่ยนจนครบทุกยี่ห้อแล้วลูกยังมีอาการแพ้ ก็หาผลิตภัณฑ์ที่ธรรมชาติที่สุด ใช้น้ำเปล่าซักอย่าเดียว ไม่ช่วยให้ผ้าสะอาด คุณแม่ต้องหาน้ำยาที่ลูกไม่แพ้ วิธี 1 ทาครีมแก้ผดผื่น ตรงจุดที่ผดขึ้น . 2ให้หยุดใช้น้ำยาซักผ้า เพือไม่ให้แพ้ ไปมากกว่านี้ ใช้น้ำเปล่าซักแทนจนกว่าจะหายแพ้ 3 พอหายแพ้ หายจากผดผื่น ให้นำน้ำยาซักผ้ายี่ห้อใหม่ มาซักให้ลูกใส่ ละรอดู ว่ายี่ห้อนี้ยังแพ้อยู่ไหม ถ้าแพ้ก็กลับไปทำ 1-3 ใหม่ แต่ถ้าไม่ก็ใช้ยี่ห้อนี้ไปยาวๆ

อ่านเพิ่มเติม
6y ago

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เปลี่ยน ใช้แบบอ่อนสุดๆ ออแกนิคสุด ไม่มีแอลกอฮอล์เลยยิ่งด๊ฝีค่ะ ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ดีขึ้น ต้มน้ำลวกผ้าซักค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-63068)

ลองใช้น้ำเปล่าซักดูก่อนนะคะแม่

เลือกแบบอ่อนๆคับ ผิวเด็กแพ้ง่าย

ใช้น้ำเปล่าซักดูก่อนน่ะค่ะ

ลองเปลี่ยนยี่ห้ออื่นค่ะ

ลองใช้เดทตอลนะคะ