63 ตอบกลับ

ท้องใหญ่มากก็ไม่ดีหรอกค่ะแม่. ขอให้น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอ. ท้องใหญ่คลอดมาก็ย้วยลดยากอีก

บ้านนี้ท้องใหญ่มากค่ะ แต่คลอดออกมานเองตัวเล็กมา ไม่น่าเกี่ยวกับท้องเล็กท้องใหญ่นะคะ

ไม่เกี่ยวค่ะแม่บ้านนี้ท้องใหญ่ น้ำหนักขึ้นมา16โล น้องออกมา2620g. แต่แข็งแรงปกติดีทุกอย่าง

VIP Member

ท้องใหญ่ ไม่ได้แปลว่าลูกตัวใหญ่นะคะ เค้าไม่ใช่หมอ เค้าจะพูดอะไรก็ปล่อยเค้าเถอะคะ

VIP Member

ท้องแรกนี่ก็เป็นท้องเล็กจนคนไม่รู้ว่าท้องพอคลอดน้องออกมาเกือบ3โลอยู่นะ

VIP Member

เราตัวเล็กมาก7เดือนแล้วคนพึ่งทักกันท้องเล็กแต่คลอดลูก3040กรัมเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อเข้า7เดือนแล้วค่ะ ท้องเล็กมาก มีแต่คนทัก จิตตกเลยค่ะ

VIP Member

แล้วแต่คนคะ แต่ละคนท้องไม่เหมือนกัน น้ำหนักตามเกณฑ์ที่หมอบอก

เราก็ท้องเล็กแต่ตอนซาวด์ หมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ทุกอย่าง

VIP Member

บ้านนี้ก็6เดือนค่ะ ไม่เกี่ยวกันค่ะอย่าไปสนใจคำพูดของคนอื่น