ท้องเล็กเกี่ยวกับขนาดตัวของลูกไหม

สวัสดีค่ะแม่ๆ เราเป็นคนตัวเล็กมากค่ะ พอท้องตอนนี้ 6 เดือนแล้วท้องออกมาแค่นี้ คนรอบข้างจะชอบพูดว่า ท้องแค่นี้ลูกตัวเล็กนะ ท้องแค่นี้ลูกจะตัวแค่ไหน เลยอยากถามแม่ๆว่า ขนาดท้องเกี่ยวกับขนาดตัวของลูกด้วยหรอคะ

ท้องเล็กเกี่ยวกับขนาดตัวของลูกไหม
63 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ท้องเลกท้องใหญ่ใม่สำคัน น้ำหนักลูกตามเกนก้อโอเครค้ะคุนแม่

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันค่ะ บ้านนี้ท้องใหญ่เเต่ลูกคลอดมาเเค่ 2,890 เองค่ะ

ไม่ค่ะ ของเราใกล้คลอดท้องนิดเดียวเอง พอคลอดมา3โลกว่า

ไม่เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ก็ท้องเล็ก แต่ขนาดลูกเกินกำหมดไปนิด

VIP Member

บ้านท้องก็เล็กค่ะ แต่นำหนักลูก ตามเกณฑ์ ก็ถือว่าโอเคค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะแม่ ถ้าน้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ ก็โอเคแล้วค่ะ

เราก็ท้องเล็ก​ค่ะ​ แต่พอคลอด​ออกมา​น้ำหนัก​น้อง3060​ค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะ ถ้าหมอซาวแล้ว น้ำหนักปกติก็ไม่เปนไรค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะ ตอนอัตราซาวน์หมอจะแจ้งน้ำหนักน้องนะคะ

ไม่ทุกคนคะบ่งคนท้องเล็กลูกก็น้ำหนักตัวเยอะก็มีค่ะ