44 ตอบกลับ

ทางนี้ส่วนสูง 152 น้ำหนักก่อนท้อง 36 ตอนนี้ 36 สัปดาห์ น้ำหนักอยู่ที่ 44 ค่ะ อยากคลอดเองมาก แต่น้องไม่กลับหัวเลย หมอบอกว่าน่าจะเพราะท้องเล็ก ไปหาหมอรอบนี้ถ้าน้องยังไม่กลับหัว หมอคงอาจจะนัดผ่าค่ะ

ลองคลอดธรรมชาติก่อนไหมคะ เจ็บท้องก็จริงแต่พอคลอดเสร็จจะหายไวและฟื้นตัวไวกว่าผ่าตัด ผ่าคลอดตอนผ่าไม่รู้สึกก็จริงหลังผ่าตัดปวดมากมายอุ้มลูกเผลอๆไม่ไหวด้วย

บ้านนี้ 160 ซ.ม /63 กิโล คลอดเอง น้อง นน 2440 กรัม ว่าคลอดอยากเเล้วค่ะ สงสัยเเม่ต้องผ่าคลอดเเล้วค่ะ เเม่ตัวเล็กเเถมน้อง นน ดีขนาดนี้ เเต่ถ้าเเม่ไหวก็ลองดูได้นะคะ😄😅

เราสูง 148 นนก่อนท้อง 40 หลังท้อง54 คลอดเองทั้ง 2 ท้อง ค่ะ น้ำหนักน้อง 2334 กับ 3210 คลอดได้ค่ะ หมอบอกเชิงกรานดี คลอดเองได้สบายๆ ค่ะ ท้อง2 เพิ่งคลอดไปเมื่อ16/1/23 นี้ค่ะ

ต้องให้หมอประเมินให้ค่ะถ้าหมอบอกว่าคลอดเองได้แต่แม่กลัวหรือไม่อยากคลอดเองก็ผ่าเลยค่ะเอาที่สะดวก แต่เบื้องต้นต้องให้หมอประเมินก่อนค่ะ

TapFluencer

เราสูง153 น้ำหนักก่อนท้อง41ก่อนคลอด50 คลอดเองน้องหนัก3,005 คลอดง่ายค่ะ ตอนนี้ท้องสอง37wน้ำหนักน้อง3,100แล้ว รอปวดท้องคลอด อยากคลอดเองเหมือนเดิมค่ะ

จากใจคนผ่าคลอด ถ้าแม่คลอดเองได้ แม่คลอดเองเถอะคะ ผ่าคลอดกว่าจะเดินได้ ใช้เวลา 3-4 วัน เราคลอด 3 เดือนแล้ว ยังรู้สึกจัดๆอยู่เลย

ผ่าดีกว่าจ้าแม่ ผ่านมาแล้ว ใครว่าเจ็บว่าปวดกว่าคลอดเอง พอได้เจอได้เห็นลูก ความเจ็บแผลหลังผ่าคลอดหายไปเลยค่ะ

VIP Member

คนที่ทำงานเราสูงแค่150 ตัวจี๊ดเดียว แต่คลอดเองค่ะ เราว่าอยู่ที่หมอประเมิน + ถึงเวลานั้นคุณแม่จะตัดสินใจยังไง

บ้านนี้สูง 150 ก่อนท้องนน 36 ตอนท้องนน45 คลอดเองค่ะ แต่เจ็บท้องนานถึง 8 ชม เลย ไม่รู้เกี่ยวไหม แต่คลอดได้ค่ะ

นน 2583 ยาว 50 ค่ะ