17 ตอบกลับ

แนะนำให้ตรวจที่ตรวจตอนเช้า ตื่นนอนคะ อัลตราซาว์ดบ้านนี้ ตอนไป7week หมอตรวจหน้าท้องไม่เจอคะ ต้องตรวจทางช่องคลอดหมอสอดเข้าไปถึงจะเจอ แต่หมอก็ยังไม่รีบฝากครรภ์ ต้องรอประมาณ 14-15week กลับไปตรวจอีกรอบ หมอถึงรับฝากครรภ์คะ

อันนี่ตรวจก่อนปจด.มา2วันค่ะของเราปจด.ล่าสุด15กุมภาค่ะ ไข่ตก29กุมภา เทสหลังไข่ตก11วันก็เจอแล้วค่ะจางๆ ตอนนี้เข้มแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปฝากกลัวไปแล้วยังไม่เจออะไร แนะนำตรวจใหม่นะคะ

อันนี้ล่าสุดค่ะปจด.ขาด2วัน

ของบ้านนี้ตอนเดือนธันวามา 2 วัน แบบไม่เยอะค่ะ แค่พอเปื้อนๆ ผ่านไปไม่กี่วันเลยลองตรวจดูเพราะถึงกำหนดไปบริจาคเลือด สรุปว่า 2 ขีดเข้มเลยค่ะ ถึงตอนนี้ 20 สัปดาห์แล้วค่ะ

เราก็อายุครรภ์ประมาณเดียวกัน เมื่อวานไปซาวก็ไม่เจออะไร วันอาทิตย์หมอนัดเจาะเลือดดูค่าเลือดอีกครั้งคะ

บ้านนี้ก็ตรวจขึ้นจางเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว กำหนดคลอด27มีนานี้ค่ะ ขอให้คุณแม่สมหวังนะคะ ☺️

2ขีดจางๆ ก็ท้องค่ะ แต่อาจจะท้องอ่อนเกินไป เลยยังไม่เห็นค่ะ รออีกสัก2อาทิตย์ไปซาวน์ซ้ำดูนะคะ

ปริมาณฮอร์โมนน้อยเกินไปค่ะแม่ รออีก4-5วันตรวจใหม่เข้มขึ้นแน่นอน จากประสบการณ์ค่ะ

VIP Member

อาจจะเป็นเพราะอายุครรภ์ยังน้อยเลยทำให้ซาวด์ไม่เจออะไรค่ะ

ของเราก็จางนะค่ะ รอสัก 1 สัปดาห์ตรวจซ้ำ ทีนี้เข้มเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อตรวจจางมากๆๆแต่รุ้ว่าตัวเองท้องแน่ๆๆ