259 ตอบกลับ

VIP Member

อายุครรภ์เท่าๆกันเลยค่ะ บ้านนี้ก็ยังไม่แพ้ค่ะ แต่หิวบ่อย กินได้ครั้งละไม่เยอะค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะแม่ แล้วแต่คน นี่ท้องแรก ตอนนี้37+2แล้วค่ะ ไม่แพ้ท้องเลย กำหนดคลอด23สิงหานี้

ไม่ผิดปกติค่ะ. เป็นบางคน. บ้านนี้เเพ้หนักกินข้าวไม่ได้ กินได้เเค่นมกับผลไม้ค่ะ

ไม่น่าจะผิดปกตินะคะบ้านนี่ตั้งเเต่เดือนเเรกยันคลอดไม่มีอาการเเพ้ท้องเลยค่ะ

ไม่ค่ะ บ้านนี้ไม่แพ้เรยค่ะตั้งแต่ท้องจนตอนนี้37+3วีคก้อยังไม่มีอาการแพ้เรยค่ะ

บ้านนี้แพ้ตอน2-3เดือนจ้ากินอะไรไม่ได้เลยอ้วกออกจนหมด ขนาดกินน้ำยังอ้วกเลยคะ

ไม่แพ้เหมือนกันจ้า ตั้งแต่ท้องหิวบ่อยมากขึ้น จนตอนนี้17วีคแล้วคร่า กินเยอะ

ไม่ผิดค่ะ อาการแพ้ไม่เห็นกันทุกคน ดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ ดูเเลตัวเองเยอะๆค่ะ

จะแพ้ท้องรึไม่แพ้ก็ปปกติค่ะ.ยุที่ว่าจะแพ้มากแพ้น้อย.รึไม่แพ้เรยก้มีค่ะ

70%ของคนท้องจะแพ้ค่ะ 30%ของคนท้องจะไม่แพ้ค่ะ ถือว่าโชคดีมากที่เป็น1ใน30ค่ะ