260 ตอบกลับ

VIP Member

ที่เค้ายังไม่แนะนำให้บอกก่อน 3 เดือน เพราะว่าต้องรอให้แน่ใจดีกว่าค่ะ บางคนน้องอาจจะหลุด หรือแท้งก่อน พอครบ 3 เดือนมันจะพ้นขีดอันตราย ค่อยบอกข่าวดีจะดีกว่านะค่ะ

4weekก็รู้กันหมดเลยค่ะ คุมพ่อเห่อมากค่ะรีบโพสบอกทุกๆคนเลย😆 แต่ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีนะคะ เพราะที่ทำงานมีงานที่ต้องใช้แรงช่วยด้วย บอกไว้ก่อนเค้าจะได้ช่วยระวังค่ะ🙂

น่าจะเป็นกุศโลบายมากกว่าค่ะ เพราะ เลยจาก 3 เดือนไป โอกาสหลุด ท้องลม แทบไม่มี และส่วนใหญ่ก็คลอดได้ปลอดภัย แต่ถ้าบอกไปแต่แรก พอหลุดก็ต้องมาตอบคำถามอีก หลายสิ่งค่ะ

ความเชื่อคนโบราณค่ะ ส่วนใหญ่มันเกิดขึ้นโดยบังเอิญมากกว่า แล้วก็พากันมาโทษว่า เป็นเพราะเรานั่นแหละ บอกคนนู้นคนนี้ทำไมว่าท้อง เลยทำให้แท้ง อะไรประมาณนี้

สามีไม่ให้บอกใครเพราะอยากให้แน่ใจก่อนว่าเด็กในท้องปลอดภัยรอให้พ้น3เดือนก่อนคือเอาให้ชัวร์ค่อยบอกทุกคนทีเดียวเพราะตัวเราอายุเลข4แล้วมีความเสี่ยงสูงมาก..

บ้านนี้บอกกับสามีตั้งแต่ตรวจครั้งแรกยังไม่ขึ้นสอง2ขีดเข้ผ่านไปสองอาทิตย์ตรวจใหมาขึ้นแดงสองขีดก็บอกทุกคนในบ้านเลยค่ะก็ได้เลี้ยงจนตอนนี้8 เดือนกว่าแล้ว

ไม่น่ะเเม่อันนี้เเล้วเเต่ความเชื่อนะคะบ้านนี่พอรู้ตัวว่าท้องก็บอกเเฟนบอกครอบครัวเรา บอกครอบครัวเเฟนไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยค่ะบ้านนีี้ตอนนี้.37+6เเล้วค่า

คงเป็นเพราะถ้าเจอตอนท้องอ่อนๆ จะเจอแค่ถุงตั้งครรภ์ หรือบางคนก็ท้องลม ท้องนอกมดลูกมั้งคะ ถ้าเลย 3 เดือนไปแล้ว น้องจะเห็นชัดเจน จึงกล้าบอกว่าท้องสมบูรณ์

ไม่เกี่ยวค่ะ แค่สามเดือนแรกเป็นช่วงที่คุณแม่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษเฉยๆ เพราะน้องมีโอกาสหลุดได้ง่ายอยู่แล้ว ไม่เกี่ยวกับการบอกหรือไม่บอกคนอื่นค่ะ

ของป๊อบทำ icsi ที่บ้านรู้เพื่อนสนิทรู้ แต่ยังไม่ยังไม่บอกคนอื่น แต่ตอนนี้น่าจะรู้ทั้งตลาดแล้วมั้งคะ มีคนอยากรู้ว่าป๊อบหายไปไหน ดักถามหลาน หลายเลยบอก555555