8 ตอบกลับ

ถ้าลูกในท้องน้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์ คุณแม่ควรทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ เน้นอาหารจำพวกโปรตีน อาจทานอาหารอื่นๆ แทนไข่ได้ เช่น นมจืดพร่องมันเนย เนื้อปลา (มีไขมันน้อยที่สุด) เนื้อไก่ เนื้อหมู

ขอบคุณค่ะ

ทานกล้วยน้ำว้า ไข่ต้ม นมแอนมัมรสมอลต์วันล่ะสองกล่องค่ะ น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นนะค่ะ แต่น้ำหนักลูกดีมาก 30สัปดาห์แม่ขึ้นมา5-6โลเองค่ะ

รับประทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ เน้นโปรตีน จากไก่ จากปลา ที่ไขมันไม่เยอะค่ะ หรือ ดื่มนมสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ เสริมไปด้วยก็ ช่วยได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

น้อยนะ เท่าไหร่ค่ะคุณแม่ บ้านนี้ตรวจตอน28สัปดาห์ 1400กรัม พอตรวจ 30สัปดาห์ 1800กรัม หมอบอกน้ำหนักเกินเกณฑ์ค่ะ

ไข่ต้มวันละฟองค่ะ ของเราตอน 28w หนัก 1205g คุณหมอชมว่าน้ำหนักดีมากค่ะ ทานไข่ต้มวันละฟองตามที่คุณหมอแนะนำ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-139819)

นม กับโปรตีน +ผัก ทานของที่ชอบ ก็ช่วยได้จ้า

คุณหมอบอกหนักเท่าไหร่ค่ะ

ของเรา 27w 1กิโลก็ต่างกันไม่เยอะนะคะ