7 ตอบกลับ

น้องดิ้นยังคะแม่ บางวันเราเห็นหน้าท้องเราว่าลูกดิ้นเคลื่อนไหว แต่เราไม่รู้สึกเลยว่าดิ้น เหมือนว่าเขาขยับตัวเบาๆ ถ้าไม่ดิ้นแรงจริงๆก็ไม่รู้สึกเลย แม่ลองหาไรหวานๆกินดูค่ะ

น้องเริ่มดิ้นแล้วค่ะแม่หายกังวลแล้ว ก็คงจะเป็นเวลาของเค้าเพราะเค้าชอบดื้นดึกแล้วดีดมาก

เสียนอกเวลาไม่เกิน 100 บาทค่ะ ตจว.ปกติจะอยู่ที่50-60 บาท กรณีไม่มีจริงๆแจ้งได้ค่ะเค้าจะให้ติดหนี้ถึงวันคลอด

34+1w ลองถามแม่เค้าบอกว่าปกติใกล้คลอดแล้วก็แบบนี้ให้รอดูตอนกลางคืน พอลองถามพี่สาวแท้ๆที่ลูก2เค้าบอกว่าปกติตอนอยู่ในท้องลูกเค้าก็ดิ้น3-4รอบต่อวัน จริงมั้ยคะกังวลมากเลยปกติจริงๆใช่มั้ยคะ

ส่วนตัวไปไม่เสียนะค่ะไปที่ห้องฉุกเฉินครั้งแรกไม่เสียแต่พอมีเรื่องที่ต้องไปอีกเสีย30บาท

เสียค่ะเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาแม่เสียค่าหมอ250ค่านอกเวลา100

VIP Member

เด็กดิ้น ทั้งวัน 3 รอบ แบบนี้ผิดปกติค่ะ รีบหาหมอด่วนเลยค่ะ

ทั้งวันนับได้เกิน 10 ครั้งไหมค่ะ

VIP Member

ถ้าเป็นโรงบาลที่เรามีสิทธิบัตรทองอยู่เสียแค่30บาทค่ะ

ไม่ปกติค่ะ เด็กต้องดิ้นอย่างน้อย10ครั้งต่อวันค่ะ

Mama's choice special 5.5 Ada voucher diskon 100% bagi bunda yang beruntung. Buruan cek >>> https://shope.ee/5V98daM1Fh . (5238435)