5 ตอบกลับ

VIP Member

การเข้าห้องน้ำสาธารณะไม่สามารถทำให้ติดโรคซิฟิลิสนะคะ เป็นความเข้าใจแบบผิดๆค่ะ ลองไปหาข้อมูลมาใหม่นะคะ โรคซิฟิลิสจะติดได้ก็ต่อเมื่อผ่านทางการสัมผัสผู้มีเชื้อ ทั้งการจูบ การมีเพศสัมพันธ์ การสัมผัสแผล การรับเลือดมาจากผู้ติดเชื้อ หรือการสัมผัสเข็มที่ติดเชื้อ

ซิฟิลิสเกิดจากเพศสัมพันธ์เท่านั้นค่ะ ลองฟังหมอพูดหาข้อมูลดูนะคะ ที่ติดจากการเข้าห้องน้ำสาธารณะคือความเข้าใจผิดๆค่ะเราพึ่งเลื่อนเจอหมออธิบายใน ตต มา

เข้าใจความกังวลค่ะ แต่ไม่ติดง่ายขนาดนั้นแม่ ใจเย็น ๆ ไม่งั้นก็เป็นกันทั่วโลกแล้วค่ะ เราตอนท้องก็เข้าห้องน้ำสาธารณะบ่อย ปกติดีค่ะ

คนท้อง แม่ลูกอ่อนจิตตกง่ายแม่ กังวลกันได้ค่ะ ใจร่ม ๆ หาอะไรทำเบี่ยงเบนความสนใจ

แนะนำกระดาษเปียก เช็ดชุ สเปย์แอลกอฮอล์ติดใว้ทำความสะอาดก้ได้ เราทำค่ะเพราะห้องน้ำรพ.ที่ฝสกมันไม่ได้สะอาดเหมือนปั้มเลย่ะ

พ่นแอลกอฮอลล์ที่ชักโครกทุกครั้งก่อนใช้ห้องน้ำสาธารณะค่ะ