37 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็โดนมาค่ะ รอบ2ก็ไม่ผ่าน หมอวินิจฉัยแล้วว่าเบาหวานตอนท้องค่ะ😭ตอนนี้ควบคุมอาหารอยู่29กค นี้ตรวจรอบที่3ลุ้นมากค่ะหวังว่าจะผ่านเพราะควบคุมอาหารแบบเข้มข้นมาก

เหมือนกันเลยค่ะรอบ3ไปตรวจน้ำตาล27นี้ช่วงนี้คุมน้ำตาลสุดๆไม่อยากฉีดอินซูลินลุ้นๆค่ะใจไม่ดีเลย😥

หมอให้ชงกินก่อนมาตรวจ30นาที ซัดไปอึกแรกอ้วกแทบพุ่งค่ะหวานเกิ้นนนน พอเจาะเลือดมาโชคดีตรง140พอดี เกือบไม่รอดค่ะ ก่อนวันตรวจงดพวกขนมหวานซะหน่อยก็ดีค่ะกันน้ำตาลเกิน

บ้านนี้ได้นอนโรงบาลค่ะนอนดูนำ้ตาลคุมอาหารค่ะคือค่านำ้ตาลสูงเป็นเบาหวานตอนท้อง ขนาดไม่ค่อยกินหวานแต่ชอบกินมะม่วงยังไม่ผ่านเลยกังวนมาก

เมื่อวานหมอนัดกินน้ำตาลกะเจาะเลือดค่ะ น้ำตาล203 หมอให้ไปเจาะแลปอีกค่ะ มีวิธีไหนที่กินละน้ำตาลเป็นปกติมีมั้ยค่ะ เครียดเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ น้ำตาลสูงมาก เครียดเลยค่ะแม่

เจาะ2รอบเลย รอบแรกเข็ม2อ้วกแตก 55555 กำลังแพ้ท้องหนักๆเลยต้องมาใหม่ รอบที่2ผ่าน แต่ก็เกือบไม่รอดเข็ม3 สรุปผ่าน1ใน4ค่ะ

พึ่งตรวจต่ะ ครั้งแรกสามเดือน ผ่านค่ะ ปกติ มีตรวจอีกครั้งที่สองตอนกลางเดือนหน้า ช่วง5เดือน ก็คุมน้ำตาลอยู่ค่ะ

ความจริงดื่มกลูโคสไม่ได้น่ากลัวอย่างที่ได้ข่าวมานะคะ เหมือนดื่มน้ำชงน้ำตาล ชิลๆ สบายหายห่วงได้เลยค่ะ

VIP Member

เคยค่ะ ครั้งแรกไม่ผ่าน เลยต้องไปตรวจใหม่กินน้ำตาลหนักกว่าเดิมสุดท้ายก็ผ่านมาได้ค่ะ

เรามีความเสี่ยงค่ะแต่ตรวจแล้วปกติ แต่น้ำตาลบวกตลอดหมอว่าจะให้เจาะ4เข็มดูอยู่ค่ะ

บ้านนี้เพิ่งเจาะตอน30+5ค่ะแม่ไม่มีอะไรน่ะค่ะ แม่ชอบกินหวานมากแต่ตรวจน้ำตาลไม่เยอะ