วัคซีนเข็มแรก

วัคซีนเข็มแรกบ้านไหน ไข้ขึ้นบ้างคะ บ้านนี้เข็มแรกงอเเงมาก แต่ไม่มีไข้ แม่ติดเจลลดไข้กันใว้ พอลูกตัวรุมๆ ป้อนยาก่อนเลยกลัวลูกไข้ขึ้น #ลูกคนแรก

วัคซีนเข็มแรก
21 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นไข้เหมือนกันค่ะ เช็ดตัวบ่อยๆจนไข้สงบ ถ้าตัวร้อนอีกก็เช็ดอีกค่ะ เช็ดจนกว่าไข้จะลดนิ่งลง สำหรับบ้านนี้คูลฟีเวอไม่ได้ผลค่ะ ต้องเช็ดอย่างเดียว

VIP Member

บ้านนี้ครบ2เดือน7วัน พึ่งไปฉีดเข็มแรกมาเมื่อ2วันที่แล้วค่ะ มีไข้ ตัวร้อน แต่น้องไม่ร้องไห้ ไม่งอแงเลยค่ะ หลับอย่างเดียว (ฉีดอนามัยค่ะ)

Post reply image

บ้านนี้เข็มแรกไข้ขึ้น39องศาเลยคะ น้องร้องงอแงนิดหน่อยตอนไข้ขึ้น กินยาลดไข้ เช็ดตัว วัดอุณหภูมิทุกชม. 3ชม.ไข้ลดลง พอเช้าก้อหายไข้คะ

บ้านนี้ไข้38+เลยค่ะ เช็ดตัวบ่อยๆ 1 คืนหายค่ะ แต่น้องไม่งอแง ไม่ติดเจลมันเย็นเกินไป ไม่กินยา เด็ก ยังไม่ถึง3เดือนไม่ควรกินยาค่ะ

VIP Member

หมอบอกว่าเข็มแรกจะไม่มีไข้นะคะ แต่เข็มที่2ถึงจะมีคะ ลูกฉีดเข็มแรกกลับมาก็มีร้องงอแง อุ้มเดินก็หาย แต่ไม่มีไข้ก็ไม่ให้กินคะ

4y ago

แต่หมอบอกมาว่าเข็มแรกจะมีไข้ งงหมดแล้วคะเเม่

บ้านนี้วัคซีน 2 เดือน มีไข้ 1 วันก็หาย เช็ดตัวบ่อยๆ ใส่เสื้อผ้าบางๆ ถ้าน้องตัวร้อนก็พาอาบน้ำเลยค่ะ ไข้ลดเร็ว

4y ago

บ้านนี้วัดไข้ตลอดเลย กลัวจะไข้ขึ้น

บ้านนี้ไม่เป็นค่ะ แต่จะร้องไห้โยเยตอนที่แม่อุ้มกินนมเพราะน้องปวดขา นอกนั้นนอนทั้งวันเลยค่ะ

ต้องไข้สูงเกิน 37.5 นะคะถึงค่อยป้อนยา เดี๋ยวตับไตทำงานหนัก อันนี้ยังไม่ถึง 37 เลย แม่ป้อนซะแล้ว

4y ago

ก่อนหน้านี้คะเเม่ ตอนนี้ตัวน้องปกติแล้วคะ

บ้านนี้เข็มแรกตัวรุมๆก็กินยากันไว้เลยค่ะ ไม่มีไข้ ติดเจลให้น้องก็เอามือถูกออก😄😄😄

เหมือนกันโดนจิ้มไป2ขา กลับมางอแงแต่ไม่มีไข้ อิแม่ก็กลัวจะมีไข้ติเเจลดักเลย

4y ago

ถือว่าโชคดีมากเลย บ้านนี้เข็มแรก